Du học

Học lên senmon, đại học

Nguyễn Đức

VN

VN

29/06/2020

Mọi người ơi em đang ở nhật, tháng 4 năm sau tốt nghiệp trường tiếng, em muốn học phiên dịch thì không biết có những trường đại học nào mọi người giới thiệu cho em với ạ-

Em cũng muốn hỏi so với việc vào chuyên ngành phiên dịch ở một trường đại học với việc học ngôn ngữ Nhật ở trường đại học thì lựa chọn nào sẽ tối ưu hơn nếu em muốn tốt nghiệp làm phiên dịch ạ? Mọi người cho em xin đề xuất trường đại học có ngành ngôn ngữ Nhật luôn với ạ-

Em cảm ơn!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trần Ánh Ngọc Đặng

VN

VN

29/06/2020

Mình thấy aim của bạn là đại học nên nghĩ chắc bạn sẽ ko ngó đến nhưng chắc khuyên trước cũng không sao- Bạn có đi đâu thì cũng nhớ chừa TIBC ra nghe- Trường đó có khoa phiên dịch đó, nhưng chỉ được cái marketing thôi- Nội dung học không trọng tâm vào phiên dịch đâu ạ-

0 Hữu ích

Trần Ngọc Thiện Nguyễn

VN

VN

29/06/2020

Ở Nhật không có ngành biên phiên dịch cậu ạ- Có học học ngành ngôn ngữ thôi ạ- Cậu học ngành mà cậu thích, cộng thêm cố gắng thì cậu vẫn đi dịch được mà-

0 Hữu ích

Ngọc Minh Anh Bùi

VN

VN

29/06/2020

Đại học Ngoại ngữ Tokyo 東京外国語大学 có lẽ là lựa chọn tốt với em- Nhưng mà em không nói rõ điểm số ra thì cũng khó mà tìm được trường phù hợp em ạ-

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie