Du học

Thông tin về TIU tokyo internatinal university

Mạnh Cường Tống

VN

VN

01/07/2020

XIn chào tất cả các anh chị, em muốn hỏi 1 số thông tin về TIU tokyo internatinal university trường có thực sự tốt không? Tại em thấytrên web toàn là tốt khoe xấu che, bài nào cũng hay, cũng khen:)) Apply học bổng của trường có khó không ạ- em đọc khá nhiều- chỗ thì viết đầu vào dễ, chỗ thì bảo đầu vào khó- TIU và APU thì bên nào hơn ạ? Em có ielts 7-5, toeic 810, N3, tiếng trung HSK3 (cái bằng này để makeup cho hồ sơ nó đẹp)- Còn N2 và EJU thì tháng 6 tháng 7 e mới thi- nhưng EJU chắc em chỉ được 230 đến 250 thôi- Liệu Em xin được học bổng bao nhiêu % Mong các anh chị giúp đỡ,em cảm ơn-

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Đức Duy Nguyễn

VN

VN

01/07/2020

e k học TIU nhưng bạn e học ai cũng khen - thầy giáo trường e có nói là : nhiều ng đánh giá TIU dễ vào , nhưng TIU lại rất khó ra ? vì trường đào tạo khá nặng - e nghe vậy thôi chứ k rõ :)) nhưng thấy bạn e than học hơi cực vì ctrinh khá nặng -

0 Hữu ích

Cao Thùy Linh Đỗ

VN

VN

01/07/2020

TIU dễ hốt học bổng hơn Apu theo mình đc học bổng 100% bên TIU thì đi k thì đi bên Apu thôi bạn ah

0 Hữu ích

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

01/07/2020

Hi bạn! Mình cũng đang học đại học tại Nhật nhưng mình ko apply qua cách eju- Tuy nhiên vì đã học cấp 3 bên này nên mình có kha khá kinh nghiệm trọng việc tuyển thì và cách chọn trường- 1/ bạn phải xác định ngành bạn muốn học là gì? Trường đại học bên này ko giống ở VN là trường cao thì cái khoa nào cũng tốt và được đánh giá cao- Có khoa trường A ko có nhưng trường B lại có- Tuy Trường A đc đánh giá cao hơn nhưng khoa bạn muốn vào thì 偏差値 lại thấp hơn- Nên ko thể nói TIU vs APU trường nào tốt hơn đc- 2/ xác định NGÔN NGỮ bạn muốn học trong đại học Sẽ có trường dạy bằng tiếng anh và sẽ có trường dạy all bằng tiếng Nhật- Nếu có khoa nhận người nước ngoài thì sẽ có giờ dạy riêng tiếng Nhật theo các cấp độ jlpt và thậm chí có lớp dạy business japanese cho các bạn về sau ra xin việc- Nên vấn đề này bạn phải tìm hiểu kĩ để đưa ra quyết định trường nào và khoa nào phù hợp với bạn nhất- 3/ level của trường Mình nói thật TIU và cả APU đều ko phải các trg đại học được người Nhật đánh giá cao vì 偏差値 của nó rất thấp chỉ khoảng 32 30 trên rank- Là những trường dễ vào- Tuy mình biết những trg này khá ưu ái cho ng nước ngoài học bổng dễ dàng nhưng ko có nghĩa các trg ở rank cao hơn ko như thế hay quá khó vào- Với khả năng tiếng anh 7-5 và tiếng Nhật N3 của bạn, trong đây bạn chưa nói GPA 3 năm cấp 3( nhưng mình nghĩ chắc chắn ko tồi) thì sao bạn ko thử thử sức mình ở các trg rank cao hơn? Tin mình đi, bạn sẽ ko hối hận đâu ?- Chúc bạn luôn may mắn ?

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie