Đời sống

Tiền bảo hiểm

Nhất Nam Ngô

VN

VN

11/08/2020

Mọi người ơi, có ai gặp trường hợp như mình không. Tiền bảo hiểm trên shi gửi về tháng trước cho mình tổng chưa đến 2 man. Nay đi học về mình nhận tệp thông báo mới của shi lên tận 10 man. Nghĩa là sao vậy các bạn? Cảm ơn ạ.

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Quách Ánh Phùng

VN

VN

11/08/2020

Có nghĩa là bạn phải đóng theo giấy mới đó, giấy cũ là họ gửi khi chưa tổng kết tổng thu nhập của bạn năm trước, giấy mới là sau khi họ đã tổng, và đây mới là số tiền bạn phải đóng, mình đoán k nhầm thì bạn bước sang năm 3 du học đúng không?a

0 Hữu ích

Hà Thanh Trần

VN

VN

11/08/2020

Tiền bảo hiểm này họ tính dựa trên tổng thu nhập của năm trước đó í. Bạn đến Nhật năm nay là bước sang năm t2 phải không á? Nếu phải thì là nguyên nhân sau nhé: Năm trước của năm đầu bạn đến Nhật thì bạn ko có thu nhập ở Nhật nên họ lấy ước chừng 1 khoản là hơn 2 sen ( nguyên năm đầu bạn chỉ toàn đóng hơn 2 sen thôi) Nhưng đến năm t2 thì họ đã tính được tổng thu nhập năm ngoái của bạn thì thuế nó mới lên như vậy í. Ai cũng bị vậy mà, chỉ có là các bạn ko biết thuế Nhật cao nên mới bất ngờ thôi.

0 Hữu ích

Thị Ngọc Anh Lê

VN

VN

11/08/2020

Năm trước bạn đã nộp đồng bảo hiểm nào chưa. Nếu chưa thì có thể 2 man đó là của năm trước ngta giục bạn. Còn 10man này là bảo hiểm bạn phải đóng cho kỳ bảo hiểm từ 4/2020 đến 3/2021. Tháng 6 người ta mới xét thuế năm trước bạn làm để tính bảo hiểm năm nay cho bạn. Nên tháng 6 đổ ra bắt đầu gửi giấy này để các bạn đóng

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan