Thư mục khác

HƯỚNG DẪN VAY TRỢ CẤP ( TỐI ĐA 80MAN) ĐƠN GIẢN.

Trần Thùy Dương Vũ

VN

VN

12/08/2020

HƯỚNG DẪN VAY TRỢ CẤP ( TỐI ĐA 80MAN) ĐƠN GIẢN.. Mình đã lên hội phúc lợi xã hội thành phố ( không phải shiyakusho) và vay thành công 80 man. Đây là gói cho vay lãi suất 0%, đã triển khai ở tất cả các tỉnh thành dành cho tất cả đối tượng đang sinh sống tại các thành phố mà cuộc sống khó khăn do dịch CORONA.Thủ tục trông có vẻ rườm rà nhưng rất là đơn giản . ❇️Gói 1: Quỹ khẩn cấp nhỏ ,(緊急小口資金). Có thể vay tối đa 20 man, trả trong hai năm lãi suất 0%, trung bình tháng 8,3 sen. - Thủ tục: Giấy tạm trú ( 住民票), thẻ ngoại kiều phô tô và thẻ gốc lên đối chiếu, sổ ngân hàng phô tô, con dấu. Đơn thì sẽ được phát và điền trực tiếp. Sau 1 tuần đến 10 ngày sẽ có tiền vào tài khoản và có giấy thông báo chấp thuận bạn vay tiền gửi về . ❇️Gói hai : Quỹ hỗ trợ tổng hợp (総合支援資金) Độc thân có thể vay tối đa 45 man, gia đình có thể vay tối đa 60 man, lãi suất 0%, trả 10 năm , Trung bình khoảng 4-5 sen/tháng .. Từ lúc đăng ký đến lúc nhận tiền mất khoảng 3 tuần -1 tháng, tiền sẽ phân làm ba tháng liền nhau mỗi tháng 15-20 man . - Thủ tục : Qua hai tuần sau khi nhận được tiền vào tài khoản, bạn mới có thể lên đăng ký gói hai ( bắt buộc phải hơn hai tuần , sớm quá k được nhé ). Vì thủ tục đã có lúc vay gói 1 nên gói này bạn chỉ cần mang con dấu và tờ giấy thông báo đã vay gói 1 đã nhận được ( bưu điện gửi ) . Đơn thì lên họ sẽ đưa cho điền trực tiếp luôn . ? NHỮNG CHÚ Ý QUAN TRỌNG : **Nơi tiếp nhận . Thành phố bạn ở+社会福祉協議会. Lên mạng gõ cái là ra địa chỉ luôn .. ví dụ chỗ mình là 姫路社会福祉協議会 **Cần chuẩn bị tên , địa chỉ, Sđt công ty hoặc trường học . Mình có hỏi nhưng họ bảo không gọi về đâu, nên mọi người yên tâm. ** Thủ tục vay đơn giản nhưng đừng nghĩ đến chuyện bùng nhé, về tận Việt Nam tìm các bạn và sẽ dính dáng đến pháp luật . ** Nguyên tắc là phải chứng minh sự sụt giảm thu nhập nhưng thực tế tất cả mọi nơi và cả chỗ mình không cần bảng lương vẫn OK ( có thể có vùng khác nhau, nên gọi lên hỏi trước ). Lúc điền đơn có chỗ họ hỏi thu nhập bạn trong bốn tháng gần đây(4,5,6,7) như thế nào .. Nếu lương cao thì nói thấp xuống .. mình nói 13 man thôi( nói cao quá k được đâu ) . ** Vấn đề sợ nhất nữa là liên quan đến gia hạn hoặc bảo lãnh . Mình có hỏi họ ba lần thì họ nói không sao vì không liên quan đến cục quản lý XNC, nhưng nếu về nước mà không trả thì không được đâu nhé . ** Thời hạn vi sa còn 3,4 tháng cũng được vay. Các bạn đang gia hạn vi sa thì mình không hỏi thêm, trường hợp này có thế chứng minh bằng giấy hẹn gia hạn vi sa . ** Khi muốn về nước các bạn sẽ có thể trả một lần hoàn thành hết để về . ** Tiền nợ sẽ được trích hàng tháng từ tài khoản đã đăng ký, vậy nên bắt buộc luôn phải có tiền dư hơn số phải trả hàng tháng trong tk . ** Chú ý thời gian làm việc của họ để lên đăng ký cho phù hợp. Có thể gọi điện hoặc lên trang web sẽ thấy . Bên mình là từ 9:30-11:30, 13-15h. Các bạn đừng đi muộn quá thì họ sẽ nói hôm sau lên đó . ** Đơn điền rất đơn giản, có người hướng Nhật dẫn cho, chủ yếu là thông điền thông tin cá nhân và vk, con, công việc , sổ ngân hàng ... ** Khi nhận được giấy từ bưu điện gửi về, nhớ giữ cẩn thận đừng làm mất, để mang đi làm gói số hai nhé . ** Vẫn Có nơi có thể làm một lúc hai gói , k cần phải chờ hai tuần , lúc vay gói một các bạn hãy hỏi tư vấn viên xem sao nhé .. ** Nhớ mang khẩu trang đi nếu không có thể k được cho vào làm đâu .. **Hoàn toàn miễn phí và tự làm được hết đừng nghe mấy cái đứa bảo lấy 3-5 man phí ( Đm chúng nó ) .. Các bạn thắc mắc thêm thì nt hoặc bình luận lên đây mình , mình trả lời cho hết .

1 Bookmark

Danh sách câu trả lời (11 câu)

Hoàng Anh Đặng

VN

VN

12/08/2020

quan điểm của mình là mở mồm ra vay được thì phải trả được! Không có thì khất, chứ chả ai giết mình vì khó khăn toàn cầu cả ? cái chính làm gì thì nghĩ đến hậu quả chút ! Chứ nói thẳng ra lúc khó khăn, vay tiền người nhà còn chẳng được ! Đây ngta tạo điều kiện hỗ trợ lại tính đi bùng thì chịu thực sự

0 Hữu ích

Trịnh Thu Ân Vũ

VN

VN

12/08/2020

Các bạn suy nghĩ kỹ trước khi vay, nếu cần để duy trì sinh hoạt thì hãy vay, m thấy nhiều bạn vẫn đi làm đều mà vẫn vay, dù sao đây cũng là tiền thuế của người dân họ đóng.

0 Hữu ích

Thanh Nga Phạm

VN

VN

12/08/2020

Các bạn ak. Đừng bao giờ nghĩ bùng được tiền của ngân hàng. Vì các ngân hàng đều có liên kết hệ thống quốc tế. Các bạn chỉ cần có trong danh sách đen ở 1 ngân hàng. Hay 1 nước nào đó. Thì đi ngân hành khác hay nước khác thì các bạn sẽ k vay được nữa đâu

0 Hữu ích

An Trương

VN

VN

01/02/2021

Cho em hỏi, nếu lương em kh đổi, kh bị cắt lịch nhưng lương thấp chừng 10man thì có được vay mượn kh ạ, nếu ghi lý do chuyển nhà được kh mọi ng? :(

1 Hữu ích

Meo Minh

VN

JP

16/02/2021

Bạn ơi t chưa hiểu rõ cái này lắm nên c có thể cho t fb để t hỏi trực tiếp dc không ạ

2 Hữu ích

Khải Lê

VN

VN

08/07/2021

Chào chị em là đủ học sinh

từ lúc nhập cảnh tới h lương trung bình mỗi tháng 13 man ko biết có vậy đx ko mong chị giải đáp

nhập cảnh 11/2020

1 Hữu ích

Loi Phan

VN

JP

18/07/2021

Cho E hỏi..bây h gói vay Man vẫn còn hiệu lức chứ ạ..Mong rep câu hỏi của E.

1 Hữu ích

Lananh Cuthi

JP

JP

17/02/2022

Bạn ơi . Bây giờ thì còn vay được không ạ?

0 Hữu ích

Huy Hoàng

VN

VN

12/05/2022

Vẫn vay dc nhé các bạn, mình mới phải vay 45m để đi phẫu thuật cắt màng phổi xong

0 Hữu ích

Dương Tô

VN

VN

18/05/2023

Cho mình hỏi.bây giờ vay có đc hk ạ

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie