Tiếng Nhật

Khi nhắc đến người Việt nói tiếng Nhật hay

Lương Gia Kỳ

VN

VN

19/08/2020

Khi nhắc đến người Việt nói tiếng Nhật hay, chắc các bạn đều biết đến anh Samurai chan, anh Kira (The Hanoi Chamomile), chị Thảo Tokyo,... nhưng hôm nay mình xin giới thiệu thêm 1 nhân vật nữa khủng không kém đó là chị Phi Hoa. Nếu bạn nào biết cuốn sách 3000 ngày với nước Nhật thì sẽ biết chị này. Về ngữ điệu thì mình đánh giá là không hay bằng anh Kira (do anh ý đã ở Nhật hồi nhỏ), nhưng về tiếng Nhật trong công việc thì chắc chị này top 1 ? Các bạn cho mình xin thêm một vài cái tên siêu nhân nói tiếng Nhật để mình xem lấy động lực học tiếng Nhật nhé ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Nguyễn Lê Anh Thái

VN

VN

19/08/2020

Thảo Tokyo mà phát âm chuẩn thì mình không đồng ý lắm, chắc có lẽ tai mình có vấn đề

0 Hữu ích

Nguyễn Đăng Thịnh

VN

VN

19/08/2020

Thảo Tokyo mà phát âm chuẩn thì mình không đồng ý lắm, chắc có lẽ tai mình có vấn đề

0 Hữu ích

Trịnh Xuân Bình

VN

VN

19/08/2020

Thực ra mình còn biết rất nhiều người tiếng Nhật còn tốt hơn và phát âm theo mình nghĩ còn hay hơn thế này nữa cơ. Nhưng họ lại không xuất hiện trên mạng xã hội.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie