Làm việc

quay lại học semon

Hoàng Phúc Trần

VN

JP

07/09/2020

Chào mọi người. Mình là nữ năm nay 26 tuổi. Tháng 10 mình hết 3 năm TTS đã có N2 nhưng không có bằng cao đẳng, đại học. Mình có 2 hướng 1 là quay lại học semon rồi đi shu (không biết N2 có học thẳng senmon được không?) 2 là mình ở tokute rồi xin vào công ty nào đó có nhiều TTS và làm phiên dịch ở xưởng. Mong mọi người tư vấn giúp 😊

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Mạnh Cường Tống

VN

VN

07/09/2020

1, nếu bạn muốn học lên senmon thì phải về Việt Nam! Ít nhất 1 năm mới đc đk đi du học. N2 k có nghĩa bạn sẽ nghe hiểu hết nội dung trong h học, nc sẽ cần nhiều nỗ lực. 2, làm tokutei thì vẫn chỉ làm những cv kiểu tts thôi, còn theo luật visa tokutei k làm phiên dịch đc, tuy nhiên cty cho bạn làm 1 đằng xin hồ sơ 1 nẻo thì k vấn đề gì. Tuy nhiên sau đó mà muốn chuyển shuu sang hoàn toàn là nghề pd thì k đc, vì theo luật là trái với tư cách tokutei, và bạn cũng k đủ đk về bằng cấp để chuyển sang visa shuu. Tóm lại, theo mình là nên về 1 năm và quay lại du học nếu muốn.

0 Hữu ích

Diệu Quỳnh Chi Hồ

VN

VN

07/09/2020

Em có thể có thể chọn 1 trong 2 phương án đó nhưng cái nào cũng có cái giá giá của nó. Có cái được cái k được. Em có thể nhắn cho c hoặc các anh chị khác để tham khảo thêm'

0 Hữu ích

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

07/09/2020

Đã hỏi như vậy chắc em tìm hiểu rồi.theo anh nghĩ em nên vê rồi đi học.se có nhiều cơ hội hơn.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan