Du lịch

Núi phú sĩ

Trung Hiếu Vũ

VN

JP

16/07/2019

Có ai từng leo núi phú sĩ cho mình xin ít kinh nghiệm với. Mình dự định leo tháng 8 năm nay. Sức khỏe của mình thì ok, ngày đi bộ liên tục 5-6 tiếng k thấy mệt B-)

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

Hồng Phúc Trần

VN

JP

16/07/2019

Xác định tinh thần là mệt sml nhé bác. Mình cũng thích leo núi nên mấy năm trước có thử leo fujisan.
Leo r mới biết cảnh vật nhìn từ dưới đất lung linh đẹp đẽ bao nhiêu thì khi leo xấu xí toàn sỏi đá bấy nhiêu :)) nói chung nếu bác muốn trải nghiệm cảm giác lên đỉnh + ăn mì trong không khí lạnh thở ếu ra hơi + cảnh mặt trời mọc + checkin trên đỉnh thì nên ráng đi 1 lần cho biết. Đi xong bảo đảm bác tởn tới già luôn hehe

0 Hữu ích

Thanh Trúc Bùi

VN

JP

16/07/2019

Trước đây mình chỉ được dẫn lên Kofuji thôi (cái chỗ nhô ra nhỏ nhỏ ấy). Lúc đó trời lạnh dưới 0 độ nên ip của mình bị sập nguồn luôn. Quang cảnh mặt trời mọc khá là đẹp, đặc biệt nếu quay time lapse.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie