Làm việc

tiếng nhật cơ bản

Trần Ngọc Thiện Nguyễn

VN

VN

18/07/2019

Cho mình hỏi là trình độ tiếng Nhật thế nào là đủ để giao tiếp cơ bản bằng tiếng Nhật ạ? Mình hiện đang học tiếng nhưng cảm thấy khó nuốt quá ;_;

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

Hoàng Phúc Trần

VN

JP

20/07/2019

Bạn cứ học combo Hai, Sâu đẹt xừ nê, su mi ma xen với gồ men là đủ cân hết tất cả thể loại giao tiếp với người Nhật.
Nghiêm túc luôn đó. Nhiều khi nói chuyện với nhau mình ếu hiểu nó đang nói cm gì nhưng cứ "sâu đệt nê" là đủ :))

0 Hữu ích

Thị Ngọc Thảo Chu

VN

JP

22/07/2019

^ Bác trên troll bạn thớt quá :v
Bạn cứ tự tin qua Nhật đi không phải sợ không giao tiếp được đâu. Thời gian đầu chắc chắn bạn sẽ rất khổ sở vì không hiểu người Nhật đang nói gì (ngày xưa mình cũng điếc đặc mặc dù đã học hết 50 bài minna ). Nhưng từ từ rồi sẽ quen, giống như mấy đứa con nít học chữ vậy đó.
Quan trọng nhất là bạn cần chuẩn bị từ vựng tốt tốt một chút (ví dụ như từ vựng về cách mua đồ, đi tàu, hỏi thăm xã giao vv)

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie