Du học

quay lại Nhật, nhưng dự định quay lại theo kiểu du học thì có nên không ạ

Thị Ngọc Anh Lê

VN

VN

04/11/2020

Chào mọi người ạ
Em là TTS, tiếng nhật mới được N3 thôi ạ. Theo hợp đồng thì tháng 7 năm sau sẽ về nước, cty yêu cầu tháng sau phải quyết định xem có quay lại cty nữa hay không để còn tuyển người mới.
Bản thân em vẫn muốn quay lại Nhật, nhưng dự định quay lại theo kiểu du học thì có nên không ạ???
E muốn đi du học để cải thiện trình độ ngoại ngữ cũng như tiếp xúc với nhiều người hơn. Chứ là tts ngày nào cũng chỉ đi làm rồi về nhà, như một cỗ máy khiến em thấy cuộc sống bị nhàm chán

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Nguyễn Hạo An Nhiên

VN

VN

04/11/2020

Mình nghĩ nếu bạn còn trẻ thì nên quay lại du học. Bạn đi tts về cũng có chút dư thì sẽ không bị áp lực về kinh tế khi đi du học và cũng ko bị bỡ ngỡ như các bạn du học mới sang. Đi 3 năm tts cũng coi như là trải nghiệm cuộc sống bên này rồi.

0 Hữu ích

Trịnh Tú Văn

VN

VN

04/11/2020

Không cần hỏi ai cả ,nếu bản thân thấy muốn thì theo thôi ,hỏi nhiều ngừoi sẽ có tích cực và tiêu cực làm bạn mơ hồ không có lựa chọn ,cứ thấy bản thân muốn học ,và gia đình ko áp lực về vấn đề tiền bạc thì cứ theo đuổi ước mơ thôi
Từng là tts thì b cũg sẽ hiểu duoc cs ở nhật ,mih khuyên ko nên nghe ai ,m cucg từng mơ hồ như bạn đi hỏi ngừoi khác làm phân tâm cực

0 Hữu ích

Phùng Diệp Lâm Anh

VN

VN

04/11/2020

Nên bạn. Nhưng nếu bạn đi du học ko được quan trọng về vấn đề về tiền bạc. Vì du học vất vả về khoản đi làm để đóng học phí và gửi về. Đương nhiên cái lợi du học là bạn sẽ được tiếp xúc với nhiều người và nhiều môi trường khả năng tiếng củng sẽ tăng lên. “ quan trọng bạn phải đặt việc học hơn đi làm “
Mình từng đi du học và chuyển sang đi làm.
Nên mình nghi bạn muốn học hỏi nâng cao bản thân thì con đường đi học vẫn sáng sủa hơn về tương lai

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie