Văn hóa

xét nghiệm prc sang nhật

Ngọc Chi Mai Lý

VN

VN

10/12/2020

Dạ tuần tới em sang Nhật rồi mà bên nhà trường vẫn bắt xét nghiệm covid cho chắc chắc dù chính phủ Nhật không yêu cầu người Việt phải xét nghiệm trước khi nhập cảnh nữa. Khôngn biết có bạn/ anh chị nào gần đây nhập cảnh ở sân bay Kasan(transit ở Seoul), bên hải quan họ có yêu cầu trình kết quả xét nghiệm covid không ạ?
Em thật sự không muốn phí mất tiền xét nghiệm, ở Hà Nội rẻ là trên 2tr.
Mong senpai đi trước cho em lời khuyên với ạ.
Em xin cảm ơn ạ!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Lê Thu Phương

VN

VN

10/12/2020

Mình mới bay thẳng tối 1/12. Nhập cảnh sáng 02. Mất oan 2 tr ở bên vn mà sang đây nó chả đả động gì đến cái vụ xét nghiệm bên nhà. Chỉ tải cái áp và làm theo hướng dẫn , chụp màn hình, đến hải quan xòe Dthoai cho họ coi cái mã QR đó là ok

0 Hữu ích

Nguyễn Hạo An Nhiên

VN

VN

10/12/2020

ý thức kém thế e. xét nghiệm vừa bảo vệ cho mình vừa bảo vệ cho người. đầu tư cả 1-200 tr để đi Nhật học. mà 2 triệu xét nghiệm tiếc vậy e. lỡ e có bị e lây cho những ng khác thì sao. bữa trước e có chửi mấy đứa về nc mà mang dịch về k? mấy đứa làm cả nước cách li xã hội đó. e hãy nghĩ tới việc đó r nghĩ xem mình có nên xét nghiệm k nha

0 Hữu ích

Trịnh Tú Văn

VN

VN

10/12/2020

Vấn đề là trường bên Nhật hay trường bên VN !!!
Bên VN thì kệ cmcn bên Nhật người ta k yêu cầu thì thôi
CP quy định có mấy trăm đằng này đi xét nghiệm toàn tiền triệu, ăn cả c*t lại uống luôn cả nc đ*i...
“CHỈ CÓ THẰNG NGU MỚI ĐEM TIỀN CHO CHÓ NÓ ĐỚP THÔI”
Hơi bậy mong các bạn tc?

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie