Đời sống

COE và visa đi nhật

Ngọc Ánh Châu Trần

VN

VN

14/01/2021

Các bác thông thái cho em hỏi vs ạ
Mẹ con em đã có COE ngày 05/1.
Như tình hình hiện nay thì có dc làm và có nên đi làm visa luôn k ạ ?
Theo em biết thì coe có hạn trog vòng 3 thág, visa cũg có hạn trog 3 thág. Như vậy nếu thág thứ 3 kể từ khi có coe e ms đi làm visa thì có phải tổng e có thời hạn 6 thág để sag nhật kể từ ngày đc cấp coe k ạ.
E gà mờ mog các bác chỉ giáo ạ. E xin cảm ơn!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trần Ánh Ngọc Đặng

VN

VN

14/01/2021

Bạn nên tham khảo website của dsq nhật tại VN nhé. Hiện tại thì tạm dừng cấp mọi loại visa tới hết tháng 1.2021

0 Hữu ích

Trần Ngọc Thiện Nguyễn

VN

VN

14/01/2021

Theo e đc biết thì visa gia đình đang tạm dừng đến hết tháng 1 ạ. Từ 28/12 đến 31/1

0 Hữu ích

Quang Thanh Đinh

VN

VN

14/01/2021

NHẬT BẢN: THAY ĐỔI QUYẾT ĐỊNH GIỜ CHÓT, TIẾP TỤC CHO VISA MỚI CỦA 11 NƯỚC ƯU TIÊN NHẬP CẢNH (CÓ VN)

Tối qua 7/1, đồng thời với việc tuyên bố tình trạng khẩn cấp lần 2 ở Tokyo và 3 tỉnh lân cận, Chính phủ Nhật cũng đã quyết định tiếp tục tiếp nhận nhập cảnh visa mới từ 11 quốc gia ưu tiên trong đó có VN, không thay đổi so với ngày 28/12.
Sau sự lây lan của chủng virus đột biến, chính phủ Nhật đã tuyên bố ngừng các biện pháp nới lỏng nhập cư toàn thế giới vào ngày 28/12. Nhưng vẫn duy trì tiếp nhận khách công tác ngắn hạn, thực tập sinh kỹ thuật và sinh viên đến từ 11 quốc gia có Việt Nam với một số điều kiện.

Sau đó, ngày 4/1, trong khi bàn bạc tuyên bố khẩn cấp, Ban Thư ký Nội các và các bộ ngành liên quan lại xem xét để "ngừng hoàn toàn việc nhập cảnh mới, kể cả 11 quốc gia và khu vực ưu tiên, bất kể các quốc gia trên có chủng đột biến hay chưa"

Tuy nhiên, theo các quan chức, sau đó vào ngày 5/1, quyết định này đã được thay đổi thành "chỉ dừng tiếp nhận visa mới ở quốc gia / khu vực nơi cộng đồng đã xác nhận có chủng virus đột biến". Tức là giữ nguyên hình thức như ngày 28/12, và Việt Nam không bị ảnh hưởng vì chúng ta không ghi nhận chủng đột biến.
Đây được cho là quyết định có phần cá nhân của Thủ tướng Suga, người rất coi trọng kinh tế, bởi cả đảng cầm quyền và phe đối lập đều kêu gọi đình chỉ toàn bộ ngay lập tức.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie