Đời sống

Sử dụng tài khoản yuucho, tài khoản bưu điện

Nhất Nam Ngô

VN

VN

18/01/2021

GÓC CẢNH BÁO
Mới đây chỗ mình có bạn vừa bị cấm sử dụng tài khoản yuucho vĩnh viễn, muốn mở lại yuucho cũng ko cho mở nữa. hỏi lý do thì bị nói là ko thể cho biết đc. Nhưng khi gặng hỏi thì nhân viên bảo là do có nhận và chuyển tiền đáng ngờ, số tiền ra vào tài khoản lớn bất thường.
May là không dùng yuucho để nhận lương, chứ với ng dùng dể nhận lương thì rất rắc rối, lằng nhằng với cty( đặc biệt là các bạn tts)
Minh Hỏi có làm chuyển tiền tay 3 hay cho ai mượn sổ, thẻ gì ko thì bạn đó nói tự nhiên bị chứ em ko chuyển gì này nọ kia, tra lịch sử chuyển tiền( yêu cầu nhân viên làm) thì thấy có rất nhiều tiền ra vào tài khoản thật. Đến lúc này bạn mới nói thật là em ko cho mượn sổ, thẻ nhưng em cho mượn thông tin internet banking. ???
Bây giờ chỉ hi vọng cái thằng mươn tài khoản của bạn đó ko hoặc chưa dính líu đến tội phạm hay không đang bị cảnh sát để ý, ko nhỡ bị lần dò tới thì cũng toang.
CHỐT: không cho ai mượn sổ, thẻ, tài khoản banking, kể cả thời gian ngắn. Vì có bị thế nào thì người phải chịu trách nhiệm, tổn lại trực tiếp là các bạn nhé.
Đơn giản là bị khoá vĩnh viễn ko đc dùng tài khoản, sau này ko vó mà dùng, muốn dùng lại mượn này nọ kia hoặc nhờ ng khác chuyển hộ thì có thấy tự dưng mua việc rước NHỤC vào người ko.
Sau đó là tuỳ mức độ phạm tội mà có thể bị truy cứu trách nhiệm ( cái này mình chưa tìm hiểu kỹ nên ko rõ lắm, nhưng nhỡ bị tù hay bị phạt tiền thì có đáng ko?)
Kể cả người ta lấy lý do là tài khoản bị khoá bla bla này nọ kia, thì ngoài sổ nó còn thẻ, còn banking, cả 3 cái đều bị khoá thì chỉ có lại vi phạm cái gì mới bị khoá, như vậy thì khả năng cao là mượn tài khoản của bạn mục đích xấu. Hãy đọc kỹ laih phía bên trên, tránh để bản thân bị tổn hại vì nhuengc thứ ko đâu
Mình đã hỏi ý kiến bạn đó đồng ý cho mình dùng ảnh liên quan để viết bài để cảnh tỉnh các bạn có ý định cho mượn hay bán sổ , thẻ, tài khoản banking. Ko phải tự nhiẻn mà họ đi mượn hay bỏ tiền ra mua sổ của bạn làm gì.
1 là ng ta ko muốn bản thân bị dính líu đến nguy hiểm theietj hại,
2 là của họ đã bị cấm rồi nên muốn dùng của ng khác để tiếp tục phạm tội.
Hãy suy nghĩ cho kỹ nhé các bạn.

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Lê Thu Phương

VN

VN

18/01/2021

Trước khi về nước bán sổ cũng ko sao nhé ! Bán xong ra báo mất thế là xong ! Về vô tư ko sao !?

0 Hữu ích

Nguyễn Hạo An Nhiên

VN

VN

18/01/2021

Mình bị gửi giấy về xác nhận để tiếp tục dùng thẻ. Mà giấy khai báo mục đích thẻ phải khai ntn mọi người có ai biết chỉ giúp mình với ạ. Mình cảm ơn nhiều lắm ?

0 Hữu ích

Trịnh Tú Văn

VN

VN

18/01/2021

Ngân hàng này là phổ biến ở Nhật dành cho người dân em ạ. Vừa rồi bị thiệt hại mấy nghìn tỉ yên do liên kết tiêu dùng điện tử bị kẽ hở thất thoát.
Nên là giờ họ làm chặt chẽ lắm. Tài khoản của mình phải tự bảo mật và dùng đúng mục đích chính đáng

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie