Đời sống

Ăn đồ sống ở Nhật có an toàn không?

Hoàng Phúc Trần

VN

JP

18/08/2019

Như tít ạ. Bạn mình đi Đức kể là bên đó có món thịt sống rất ngon. Mình nghe thèm thèm cũng muốn thử :))) Nhưng mà k biết ăn đồ sống vậy có làm sao k đây... Dù là ở Nhật cũng hơi ớn ớn :))

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (4 câu)

Ngọc Ánh Châu Trần

VN

VN

18/08/2019

Ăn chín uống sôi là an toàn nhất r bạn ơi. Hok biết sao bạn thích ăn thịt sống nữa @.@ cá nhân mình thấy miếng thịt nướng còn hơi đỏ là mình đã hok thích phải bỏ vào lò viba quay thêm 30s nữa cho yên tâm

0 Hữu ích

Cao Thùy Linh Đỗ

VN

VN

18/08/2019

Trên đời có biết bao nhiêu món ngon từ thịt ngọt từ xương mà thí chủ lại chọn ăn đồ sống lol mình thì sống để ăn nên cũng đôi khi muốn nhắm mắt ăn đại như chủ thớt =)

0 Hữu ích

Quỳnh Anh Phạm

VN

JP

18/08/2019

Ăn thịt sống thì né thịt heo ra nha ~ có lần mình cũng thử ăn thịt bò tái ở Nhật, cũng khá ngon nhưng nếu nói là ngon hơn thịt bò xào lúc lắc thì k bao giờ :)) Nhật thì kỹ mấy vụ trứng sống đồ sống lắm nhưng mình không biết thịt sống là sao nhaaa

0 Hữu ích

Hồng Phúc Trần

VN

JP

18/08/2019

klq nhưng phải có lý do đô năm trăm qua Nhật mà vẫn ăn Mac chứ nhỉ :-j heheh

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie