Du học

Du học sinh làm quá tiếng có gia hạn visa được không

Khánh Ngân Trần

VN

JP

09/03/2021

Mọi người cho mình hỏi với ạ , mình mới xin gia hạn visa mà nyukan gửi giấy về yêu cầu bổ xung về việc làm thêm 2019 , mọi người ai gặp trường hợp này rồi cho e lời khuyên và mẫu đơn để viết với ạ , e xin cảm ơn ạ

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trung Hiếu Vũ

VN

JP

09/03/2021

Gia hạn visa gì mà đều tra kỹ vậy bạn

0 Hữu ích

Thị Thúy Hằng Nguyễn

VN

JP

09/03/2021

có nhiều bạn đi làm đc 1 năm rồi lúc gia hạn visa để tiếp tục làm mới bắt đầu bị soi làm quá tiếng. lúc đổi từ du học sang đi làm nghĩ mình thoát rồi nhưng trường hợp như bạn bạn mình cũng đã từng và biết nhiều người bị giống bạn
bạn mình năm ngoái cũng bị soi nhưng một phần là do chưa đóng thuế ở shi cũ dù thu nhập cao (gần 300 man do làm nhiều việc 1 lúc). bạn mình đóng hết thuế còn nợ (14 man) rồi nộp lại nozeishoumesho và hơn 2 tuần sau nhận visa 1 năm
k biết bạn đã đóng hết thuế hồi còn đi học chưa?

0 Hữu ích

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

09/03/2021

Trước mắt bạn cứ bổ sung giấy tờ họ cần thôi vậy. Mẫu đơn thì chắc viết tay .Nếu ko tự tin thì nên thuê luật sư vậy

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie