Đời sống

Mang xe đạp lên tàu?

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

07/09/2019

Mọi người ơi em sắp chuyển nhà. Vì em ở ké nên không có nhiều đồ đạc gì lỉnh kỉnh, to tác, có mỗi quần áo này kia thui a. Nên em định kéo vài chuyến vali đi. Nhưng còn cái xe đạp thì em đang không biết phải làm sao, tại nhà mới cách chỗ hiện tại tận gần 30 Km, đạp đi thì chết.huhu nên em muốn hỏi là có mang được xe đạp lên tàu không ạ? Xe đạp bé bé, không phải loại to. Em cám ơn nhiều!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (4 câu)

Hồng Phúc Trần

VN

JP

07/09/2019

Mình từng có cùng nối khổ haha. Nhưng xe của mình là xe đạp size thông thường nên không có hi vọng mang được vào ga để mà vận chuyển bằng tàu. Nên mình đã kiếm đường và đạp đi. Cơ mà trường hợp của mình thì chỉ có chưa đến 20 km. Mình nghĩ nếu size xe của bạn nhỏ thì bọc nó lại rồi mang lên tàu được đó. :D

0 Hữu ích

Trung Kiên Trần

VN

JP

07/09/2019

Mình hay thấy họ chỉ mang lên tàu nếu nó là xe đạp gấp thui. Chưa thấy mang cả con xe lên bao giờ. Nếu xe bạn bé thì cho vào trong cái túi to, hay cái thùng mà vận chuyển (cho đỡ bị nhìn) :v

0 Hữu ích

Khánh Ngân Trần

VN

JP

07/09/2019

Theo luật quy định, thì chỉ xe dạng gấp được mới được mang lên tàu. Nhưng phải với điều kiện đã được gấp gọn, cho vào túi chuyên dụng. Không được là túi nilon, cũng không được chỉ gấp mà không cho vào túi chuyên dụng. Xe nhỏ đến mấy cũng không được nha bạn ơi. hehe.

0 Hữu ích

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

07/09/2019

Em cám ơn mọi người ạ. Xe của em không gấp được, cũng không có túi chuyên dụng. Không đạp đi được thì chắc em bán rồi mua cái khác vậy, mua đồ cũ. hihi

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie