Làm việc

Bảo lưu dịch vụ điện thoại

Thắng Nguyễn

VN

VN

07/09/2019

Mọi người cho mình hỏi . Mình đăng kí điện thoại của nhà mạng nhật , nhưng lịch về nước của mình khi chưa kết thúc hợp đồng 24 tháng đóng tiền mạng . Mình không muốn hủy hợp đồng ( vì phải đền 1 khoản khá khá ) và mình cũng ko muốn bùng tiền mạng vì hơn nửa năm chút mình quay lại nhật rồi . Cho mình hỏi nhà mạng nhật có chính sách bảo lưu cước điện thoại tại nhật phải không ạ ( có nghĩa tạm thời ngừng dịch vụ mạng ,sim của nhà mạng 1 thời gian nhưng vẫn phải đóng tiền phí 1 khoản nhỏ hơn ) . Ai hiểu rõ chỉ giùm mình với được không ạ 
0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Khánh Ngân Trần

VN

JP

09/09/2019

Theo thông tin mình đọc thì luật mới quy định: từ mùa thu năm nay (tháng 10), tiền hủy hợp đồng điện thoại, dịch vụ mạng chỉ còn khoảng 1 sen. 

Bạn nên hủy, chứ có lẽ không có cách bảo lưu cước điện thoại. Có điều, trước khi hủy thì bạn nên chuyển máy sang bản quốc tế(nhà mạng chuyển cho thì sẽ mất phí khoảng hơn 3 sen), để khi quay lại Nhật thì bạn chỉ cần mua sim giá rẻ gì đó lắp vào là dùng được tiếp.

Link bài viết về luật mới:

https://www.sankei.com/politics/news/190618/plt1906180023-n1.html

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie