Thư mục khác

[JAP] Cách học tiếng Nhật hiệu quả

Hoàng Anh Đặng

VN

VN

15/02/2020

Tình hình là mình đang học tiếng Nhật tại trung tâm mà thấy khó quá, nhiều lần nản cũng nghĩ tới chuyện bỏ cuộc... mong các cao nhân chia sẻ cách học hiệu quả, dễ tiếp thu dễ nhớ nhất ạ ;;--;;

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

16/02/2020

Cách học của mình là xem phim có kèm sub rồi thấy từ nào mới thì pause ghi lại, với cả bắt chước cách nói của người Nhật nữa

0 Hữu ích

Thị Ngọc Thảo Chu

VN

JP

16/02/2020

Mình có thằng bạn qua Nhật được tầm 2 năm nói tiếng Nhật rất trôi chảy thậm chí còn đi chửi nhau bằng tiếng Nhật nữa cơ nhưng vẫn tạch N2 =)) nên nói chung theo mình phải học vững ngữ pháp đã rồi mới bắt đầu học từ vựng, luyện nghe đọc hiểu.

0 Hữu ích

Thanh Trúc Bùi

VN

JP

17/02/2020

Mình thì bỏ qua tập viết Kanji luôn chỉ tập nghe và đọc báo Nhật thôi ^^ theo mình đa số mọi ng dùng dt, máy tính đánh văn bản nên k nhất thiết phải nhớ cách viết Kanji làm gì. Nếu đang học viết Kanji thì bạn cứ dừng lại để tập trung vào việc khác nhé!

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie