Đời sống

Người Nhật có thích VN không?

Mạnh Cường Tống

VN

VN

28/02/2020

Mình xem phim hay coi thời sự thì thấy rất thích người Nhật và đất nước Nhật. Không biết ở chiều ngược lại người Nhật có thích người Việt mình không nhỉ? Bạn mình nói người Nhật chỉ tỏ ra lịch sự thôi nhưng thực chất thì không thích lắm...

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trung Hiếu Vũ

VN

JP

28/02/2020

Nước nào cũng có người this người that hết bạn ơi nên khó đánh giá lắm. nhưng qua tiếp xúc thì mình thấy người Nhật lịch sự, hơi thảo mai nhưng nếu mình cần giúp thì họ cũng giúp nhiệt tình

0 Hữu ích

Hoàng Phúc Trần

VN

JP

28/02/2020

Người Nhật thì hầu hết là người tốt nhưng nếu mà biến thái thì max level luôn à nha. Nhiều người chỉ biết VN qua phở hay bánh mì thịt thôi chứ họ không tỏ ra yêu ghét gì rõ ràng với người Việt hết

0 Hữu ích

Thị Mỹ Phương Nguyễn

VN

JP

29/02/2020

Ngày xưa mình đi thuê nhà thì bị từ chối vì là người Việt. Mà cũng tại nhiều người Việt qua Nhật phá phách quá ~

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie