Làm việc

Tìm việc làm mới

Mirtly Nguyen

VN

JP

26/03/2020

Mình hiện đang là thực tập sinh tại Nhật. 4 tháng nữa hết hạn về nước. Hiện mình mong muốn quay lại Nhật làm việc theo diện visa khác (lúc trước có khai bằng). Cho mình hỏi là có thể chuyển việc tại nhật mà không cần phải về nước có được không ạ?

1 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

DUC NGUYENVAN

VN

VN

26/03/2020

từ ngày 23/3, công dân mọi nước nhập cảnh vào vn đều bị cách li nha bạn. mà hiện tại mình khuyên bạn nên ở lại nhật cho an toàn ạ. vì về vn bây giờ cũng k còn an toàn như trước nữa rồi

1 Hữu ích

Hoàng Anh Lý

VN

JP

26/03/2020

dạ đúng như bạn nick tên là đức nói đấy ạ, ở đâu giờ cũng bị cách li, phương pháp tốt nhất là học cho mình biện pháp bảo vệ bản thân nơi công cộng thôi bạn, nếu về hẳn việt nam thì không sao, mà về rồi qua lại trật vật lắm

0 Hữu ích

DUC NGUYENVAN

VN

VN

26/03/2020

nếu hồ sơ của bạn k có vấn đề gì thì có thể quay lại theo visa tts cũ, hay visa mới kĩ năng đặc địch, nếu du học cũng ok, nhưng cần phải có thời hạn 1 năm sống và làm việc ở vn sau khi quay về từ nhật thì tỉ lệ đỗ visa mới cao

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie