Làm việc

visa tokutei

Trịnh Tú Văn

VN

VN

24/04/2020

Chào tất cả mọi người ak
Mọi người cho e hỏi hiện tại có phải có them hình thức du hk tokutei phải ko ak .
Vậy hình thức du hk tokutei thì yêu cầu , hình thức , và đối tượng nào có thể tham gia đc
E đang thăc mắc quá nhờ mọi người giải đáp giúp e vs ak .
Tiện thể mọi người ai có bài tập từ bài 1 -15 cho e xin với ak .
Cám ơn mọi người đã đọc .

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Huỳnh Phước Hải

VN

VN

24/04/2020

Du học Tokutei thật ra cái tên không đúng với bản chất của nó.
Du học Tokutei thật ra là bạn sẽ sang Nhật và học trường tiếng Nhật như bình thường trước đã( là du học bình thường) Tokutei là tên gọi của một loại visa mới tại Nhật( visa kỹ năng đặc định) bạn đủ 2 điều kiện chính là đỗ N4 trở lên và đỗ chứng chỉ kỳ thi kỹ năng. Ở Nhật nếu bạn muốn đi làm chính thức theo visa shuu bình thường, bạn phải có bằng tốt nghiệp cao đẳng hoặc đại học tại Việt Nam để chuyển đổi visa đi làm liền hoặc là tốt nghiệp ít nhất là hệ senmon trở lên tại Nhật. ( Có thể làm lâu năm tại Nhật)
Tên gọi du học Tokutei thực chất là cho bạn qua đây du học, rồi khoảng thời gian này bạn thi lấy chứng chỉ nghề Tokutei theo ngành bạn muốn làm trong 14 ngành nghề quy định. Tác dụng của dạng " Du học Tokutei" này là bạn có thể đi làm ngay sau khi học xong trường tiếng, đủ lượng kiến thức tiếng nhật nhất định( sau khi lấy đủ bằng N4 và bằng kỹ năng) mà không phải học lên senmon hay đại học gì tiếp( dành cho các bạn muốn đi làm ngay để kiếm tiền mà không muốn học lên nữa- nhưng nó giới hạn thời gian với Tokutei loại 1 chỉ được ở Nhật trong vòng 5 năm và không được bảo lãnh người thân sang). Ngoài 2 điều kiện trên, khi xét chuyển đổi visa Tokutei các vấn đề về thời gian làm baito, thuế, bảo hiểm... cũng bị xét duyệt.( Tokutei loại 2 được trên 5 năm và được bảo lãnh người thân nhưng giới hạn chỉ được 2 ngành là xây dựng và đóng tàu)
Tuỳ vào thoả thuận của bạn với bên đưa bạn sang du học. Có thể bạn sẽ tự do chọn học lên hay đi làm theo visa Tokutei sau khi học xong tiếng.
Giờ visa này khá mới. Số lượng công ty có giấy phép cũng tương đối ít. Bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin để tránh tiền mất tật mang. Đừng vì ham du học mà bị mất tiền oan. Vì cuộc sống bên đây không màu hồng như lời tư vấn và cũng không màu đen như nhiều người vẫn nghĩ. Xấu hay tốt bạn phải tự trải nghiệm mới biết được. Chúc bạn thành công với những quyết định của mình nhé! ???
Mình chỉ là người qua đường. Mình không tư vấn nhé.
Mình viết hơi dài... nhưng mong là thông tin sẽ bổ ích cho bạn.!!! ???

0 Hữu ích

Hồ Quỳnh Trân

VN

VN

24/04/2020

các em hiểu đơn giản là du học tự túc như bình thường, sau khi kết thức 1-2 năm trường tiếng, thi được chứng chỉ tokutei thì sẽ chuyển sang visa này để đi làm, chứ không học tiếp nữa. So với đi Xkld thì theo quan điểm cá nhân mình, hình thức này hay hơn, các em có cơ hội được trau dồi tiếng nhật tốt hơn trước khi ra làm, cơ hội việc làm cũng nhiều hơn. còn đi xkld từ VN nhiều công ty cò môi tư vấn om nguồn, rồi đơn hàng vơ vẩn nhưng thu cả mớ tiền khổ cho các em quá. Tuy nhiên cũng hãy tìm hiểu công ty du học uy tín, có chi phí hợp lý và hỗ trợ được các em bên Nhật nhé

0 Hữu ích

Nguyễn Trần Phương Lam

VN

VN

24/04/2020

các em hiểu đơn giản là du học tự túc như bình thường, sau khi kết thức 1-2 năm trường tiếng, thi được chứng chỉ tokutei thì sẽ chuyển sang visa này để đi làm, chứ không học tiếp nữa. So với đi Xkld thì theo quan điểm cá nhân mình, hình thức này hay hơn, các em có cơ hội được trau dồi tiếng nhật tốt hơn trước khi ra làm, cơ hội việc làm cũng nhiều hơn. còn đi xkld từ VN nhiều công ty cò môi tư vấn om nguồn, rồi đơn hàng vơ vẩn nhưng thu cả mớ tiền khổ cho các em quá. Tuy nhiên cũng hãy tìm hiểu công ty du học uy tín, có chi phí hợp lý và hỗ trợ được các em bên Nhật nhé

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie