Thư mục khác

cảm xúc khi ở nhật

Hoàng Ngọc Anh

VN

VN

13/05/2020

皆んなさんおはよう? 皆んなさんの所の桜は今どうですか? 私は大阪に住んで働いています 桜が咲いているよ?.今日 一人で遊びに行った楽しかったよ  Chào mọi người! Em là thành viên hơi mới của nhóm! Cuộc sống bên Nhật của em hiện tại là ổn mọi người ạ! Còn mọi người thì sao ạ? Ước mơ qua Nhật như thế nào rồi ạ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Khánh Ngân Trần

VN

JP

13/05/2020

Với mức lương 15man một tháng, ngày làm 8 tiếng và thời gian rảnh rất nhiều! Thế nhưng em vẫn chỉ tập trung ăn và ngủ nên tiếng Nhật chỉ được coi là không mù chữ ? . Hiện tại em làm về thực phẩm và được ở chung với một bạn cùng qua! Tuy cuộc sống xa nhà xa gia đình có nhớ có buồn , đôi khi cô đơn nhưng 3 năm tts này có lẽ nó không khó khăn với em. Sự yên tĩnh của Nhật có thể mang tâm trí con người ta vào sự cô đơn nhưng chúng ta nên tự tìm ra niềm vui cho mình ! Như em là em hay đi du lịch một mình

0 Hữu ích

Thị Mỹ Phương Nguyễn

VN

JP

13/05/2020

Người Nhật thực ra họ cũng bình thường thôi không như các thầy cô dạy tiếng nói !!! Ở đâu cũng có người này người kia mà!!! Cứ làm việc và sống theo cách của mình thì cho dù ở đâu cũng thoải mái :3 Chúc mọi người buổi tối vui vẻ nhé

0 Hữu ích

Tuấn Anh Lưu

VN

JP

13/05/2020

Người Nhật thực ra họ cũng bình thường thôi không như các thầy cô dạy tiếng nói !!! Ở đâu cũng có người này người kia mà!!! Cứ làm việc và sống theo cách của mình thì cho dù ở đâu cũng thoải mái :3 Chúc mọi người buổi tối vui vẻ nhé

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie