Làm việc

Tiền NENKIN

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

25/05/2020

Các sempai cho mình hỏi chút Giấy báo thiếu nenkin ycau đóng bổ sung ( thiếu 2 tháng lúc mới qua) có quan trọng đến vde gia hạn và nhận lại nenkin sau khi về nước ko ạ. Mình cảm ơn ạ

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trần Ánh Ngọc Đặng

VN

VN

25/05/2020

Nenkin ko cần phải đóng, khi gia hạn visa thì chỉ cần 課税 và 納税証明書 thôi, trong 2 tờ này ko liệt kê tiền nenkin

0 Hữu ích

Trần Ngọc Thiện Nguyễn

VN

VN

25/05/2020

thế ko đóng 2 tháng thiếu này. Sau về rút nenkin có ảnh hưởng ji ko bác Mà chả biết nó tính làm sao. E qua 28/6 mà nó bắt đóng nenkin tháng 6 và tháng 7 ( tháng đầu tiên thử việc @@)

0 Hữu ích

Quang Thanh Đinh

VN

VN

25/05/2020

ko ảnh hưởng đâu bác, khi về chỉ lấy được phần đã đóng (85% của 3 năm gần nhất). Cho dù bác đến Nhật vào ngày cuối cùng của tháng thì bọn nenkin cũng yêu cầu bác đóng cả tháng đấy, giống y như vụ nhà có TV thì phải làm hợp đồng với NHK, rất chi là khốn nạn.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie