Thư mục khác

Bảo hiểm ở Nhật

Ngọc Quang Nguyễn

VN

JP

15/06/2020

Mình hỏi chút ạ Bạn mình kỹ sư , có tham gia bảo hiểm ở nhật 健康保険 Trong trường hợp đi về việt nam công tác , và bị tai nạn thì bảo hiểm ở nhật có chi trả tiền viện phí giúp ban ay không ạ, Mình cũng hỏi người nhật , nhưng người bảo có ,, người bảo không Ac nào rõ , giải thích giúp bạn mình dk không

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Tuấn Anh Lưu

VN

JP

15/06/2020

thông tin nãy mình gửi có chút sai. bạn tham khảo link này để nắm rõ quyền lợi của mình khi tham gia bảo hiểm 国民保険 hoặc 社会保険 nhé. kết luận: tuỳ vào loại bệnh, chi phí chữa trị ở nước ngoài. khi quay lại Nhật, nếu làm thủ tục sẽ được nhận lại 1 khoản theo quy định nhưng không cover được hết. nên nếu đi nước ngoài thì nên mua thêm gói 海外保険 cho an toàn. http://www.hcpg.jp/overseas_social_insurance

0 Hữu ích

Quỳnh Anh Phạm

VN

JP

15/06/2020

Được bạn nhé. Bạn mang hoá đơn dịch qua tiếng nhật xong nộp lên công ty bảo hiểm là đc nhận lại. Mấy bà phil mình quen toàn làm thế thôi. Mấy bà đó mách mình đó :))

0 Hữu ích

Thanh Trúc Bùi

VN

JP

15/06/2020

trước mắt bạn cứ chữa cho lành bệnh sau mang giấy tờ hoá đơn bệnh viện đã dịch qua lại nhật ! nếu tai nạn nhẹ thì thôi còn nặng thì nên nộp để nhận lại ! còn được bao nhiêu thì ko bít !!

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie