Đời sống

Hàng máy tính xách tay

Khánh Ngân Trần

VN

JP

17/06/2020

Có anh chị nào đã từng mang thành công về nước 2-3 cây máy tính rồi cho e xin chút kinh nghiệm với ạ! e có 2 cái laptop và muốn mang cả 2 về nên dự đính sẽ đúc 1 cây ở hành lí xách tay và 1 cây ở kí gửi thì liệu khi ra cổng ktra ở sân bay việt nam có bị bắt lại không ạ? e cảm ơn!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trung Hiếu Vũ

VN

JP

17/06/2020

Mang được bạn ạ, mình xách tay cả 2 cái cũng ko vấn đề gì, vì lần nào về cũng mang 1 máy của công ty 1 máy cá nhân nên mang 2 cái cũng tầm 8 lần khứ hồi rồi chưa gặp vấn đề lần nào cả. Mình đã về cả 3 sân bay ở HCM, HN và ĐN rồi.

0 Hữu ích

Thị Thúy Hằng Nguyễn

VN

JP

17/06/2020

Riêng máy case thì màn bạn dùng hộp gốc. Còn linh kiện cpu tháo ra từng bộ phận. Vứt vỏ cpu đi. :D về mua cái mới. Vừa nhẹ vừa nhiều chỗ. Còn laptop thì đọc kỹ hd khi bay.

0 Hữu ích

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

17/06/2020

Bỏ ký gửi an ninh sân bay soi ra thì bạn fai bung hành lý đấy :)). Pin laptop có nguy cơ cháy nổ nên k đc để ký gửi.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie