Làm việc

Du học Nhật 1 tháng 50tr

Ngọc Minh Anh Bùi

VN

VN

12/06/2019

Mình muốn đi du học Nhật và cũng tích cực học tiếng Nhật để qua đó kiếm việc làm thêm trang trải chi phí (và cũng để mua goods nữa ahihi). Mình có hàng xóm cũng có một anh con trai đi Nhật theo diện vừa học vừa làm mà 1 tháng kiếm được 50tr ?? Mình tính đi tính lại cũng không thấy hợp lý. Nhưng nhà hàng xóm cũng đã dc sửa lại đẹp hơn nhờ tiền anh đó gửi về sau 2 năm. Mọi người cho mình ý kiến với.

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

Anh Tú Vũ

VN

JP

12/06/2019

Nếu thật vậy thì bạn cho mình xin số liên lạc của anh đó để mình chuyển qua làm chung với ảnh luôn nha. Mình làm bục mặt luôn mà chưa bằng bạn đó nữa =((

0 Hữu ích

Trung Kiên Trần

VN

JP

12/06/2019

Haizz cái này đã nói nhiều lần rồi. Người quen của bạn nói thẳng là đi lao động chui dưới cái mác du học cho nó sang thôi. vừa học vừa làm như thế chỉ có cày ngày cày đêm r lên lớp ngủ chứ sức đâu học nổi. Bạn cứ tính trung bình tiền lương là 1 sen 1 tiếng mà tuần chỉ làm có 28 tiếng do là dhs v thì 1 tháng chỉ khoảng 11 man là cùng. Đằng này là 50 củ tức 25man ? Lương sv mới ra trường chỉ tầm 20 man là cao r đó nhé bạn :v Tất nhiên Nhật rất thiếu lao động tay chân nên job cho sinh viên học sinh là k thiếu. Chắc chắn bạn phải cày ít nhất 2 job mới dc mức lương như trên. Xui xui bị kiểm tra làm lố giờ là bị đuổi về như chơi. Với lại làm lố giờ như thế bào mòn sức khỏe đến ngày bạn tự nhiên dẹo luôn đó. Tốt nhất là nên tìm hiểu thông tin chính thức trên mạng như trang của bộ lao động hoặc báo chí. Đừng nên nghe ông chú này bà hàng xóm kia cưa bom làm gì bạn ơi !

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie