Đời sống

Các anh chị vừa bay sang Nhật cho em hỏi chút ạ.

Hoàng Anh Đặng

VN

VN

06/11/2020

Các anh chị vừa bay sang Nhật cho em hỏi chút ạ.
1.Các đồ bị cấm khi mang lên máy bay là những đồ thế nào ạ. Có phải cứ đóng gói cẩn thận, có nhãn mác là đều qua được không ?
2.Khi ra sân bay thì em muốn mặc đồ bảo hộ cho an toàn. Cái đó có bán luôn tại sân bay không hay mình phải chuẩn bị từ nhà mang đi ạ.
Em nghe nói gia vị bên đó khó ăn, nên em muốn mang nhiều đồ từ VN sang, đằng nào cũng dư ký. Sang đó nghe bảo đồ gì cũng có nhưng so với giá ở VN thì đắt hơn nhiều. Em rất mong nhận được những lời tư vấn. Em xin cảm ơn !

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Lương Gia Kỳ

VN

VN

06/11/2020

M mới sang đc 1 tuần và đây là lần thứ N m sang.m thấy như này.lần đầu tiên mang 1 gói hạt nêm,hạt tiêu,2 chai nc mắm,muối hảo hảo,nấm hương,mộc nhĩ khô,xả khô,rau thơm phơi khô.gia vị kho thịt,cá.hạt rau mùi,rau muống,(phải mua hạt rau loại đóng trong túi nhỏ chứ mua loại theo kg là bị thu ngay).nếu là con gái mang thêm bvs và dạ hương.(bên này mua khó cho bạn chưa biết).bột nghệ khô.tương ớt 2 chai.mì tôm 1 thùng.mua thêm quần áo,giày ở Việt Nam! Nếu hành lý còn dư vì bên này đắt.nghiêm cấm mang hạt hay củ mà ko đc đóng gói nhé.vd như hành củ,đậu đen đậu đỏ.đậu xanh bóc vỏ ok.các loại mắm tôm mắm tép trứng vịt lộn giò chả là ko đc.tránh mang theo kẻo lại bị thu mà còn mất tiền phạt.hành lý xách tay có thể mang đc nhiều gấp đôi nếu như biết cách.ra làm thủ tục thì kêu nv họ sếp cho hàng ghế càng gần đầu máy bay càng tốt.chọn ghế thì 1 là cửa sổ mà 2 là lối đi.càng gần cửa thoát hiểm càng tốt.ko càn phải mua quần áo bảo hộ đâu nhìn cồng kềnh mà cái này ko bắt buộc.b phải hiểu là để lên đc máy bay thì đã phải xét nghiệm hết rồi.và sang bên này còn phải xét nghiệm thêm lần nữa.và lây nhiễm chủ yếu là qua hô hấp nên đeo khẩu trang là ok.đeo hẳn 2 cái khẩu trang vào cho chắc.à mang thêm khẩu trang nữa nhé

0 Hữu ích

Nguyễn Trần Thủy Tiên

VN

VN

06/11/2020

Có bạn nào đợt này đem đc cá khô theo ko, hồi trước dịch thì mình đem mấy lần bình thường. Không biết đợt này ntn, có bạn nào đem đc cho mình biết với

0 Hữu ích

Trương Ngọc Mẫn

VN

VN

06/11/2020

Đem hat nêm,bột ngọt,tiêu khô,ớt khô,mấy gói nấu lẩu,gói nấu thạch..nước mắm đem 1,2 chai ăn mấy tháng đầu thôi .Nói chung là gì nhẹ khô dễ mang thì mang nhưng mang ít thôi.qua đây có hết bạn ơi.À chủ yếu hay đau vặt gì thì mua thuốc đó đem theo.Bên ni thuốc thang Bv như shit

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie