Du lịch

Kinh nghiệm đi Tokyo Disneyland?

Trung Kiên Trần

VN

JP

15/05/2019

Có ai từng đi Disneyland cho mình tham khảo kinh nghiệm với. Mình tính đi vào tanabata với bạn gái.
0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

15/05/2019

Kinh nghiệm của mình là dậy sớm, đi tàu lên ga maihama 舞浜 rồi ráng xếp hàng đợi. Tốt nhất là bạn nên tới nơi vào khoảng 8 giờ và đem theo CÀNG NHIỀU pin dự phòng, mũ nón, nước đóng chai càng tốt vì đông người đợi mệt mỏi lắm. Cổng vừa mở là dzọt đến khu tàu lượn liền (hình như tên space mountain gì đó á), sau đó đi lấy fast pass của mấy trò đông khách như pooh, toy story với mấy trò cảm giác mạnh. Trò chơi mình thích nhất là pooh với stitch, nhẹ nhàng không tạo cảm giác mạnh vì mình yếu tim lowsmmmm . KHÔNG nên mua hộp bắp vì quá mắc và mình cảm thấy vừa đi vừa bốc bắp ăn nó sao sao á :))) bạn để tiền đó mua đồ lưu niệm như tai mickey khăn choàng thú bông thì hơn. Ăn trưa mình ăn pizza để tiết kiệm vì mấy tiệm đồ ăn làm hình nhân vật disney toàn 2 sen không hic :(( Nếu là tanabata thì cuối ngày mickey minnie sẽ diễu hành mặc đồ tanabata nên nhớ giữ chỗ sớm nè. Lúc mình đi là ngày thường nhưng vẫn rất rất đông học sinh (thấy tụi nó mặc đồng phục:))) nên bạn chuẩn bị tinh thần xếp hàng mỗi trò ít nhất 45p là vừa, nếu là trò nổi nổi thì chắc chơi được 2 trò cả ngày. Thấy đông quá thì bạn cứ thong thả đi thong thả chụp hình vì thời gian đợi không có ngắn đi được bao nhiêu đâu cho dù có chạy muốn sút quần đi nữa :)) Nhớ ở lại lúc đóng cửa để xem pháo bông siêu lung linhhhhh :)) haizz viết ra xong lại nổi hứng đi lại tốn tiền nữa r TT o TT
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie