Đời sống

Nuôi thú cưng ở Nhật có dễ không?

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

17/05/2019

Không biết ở Nhật nuôi chó mèo này kia chi phí có đắt lắm không? Mình là fan của mấy bé Shiba ngáo ngơ :3
0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Hà Phương Phạm

VN

JP

17/05/2019

Mình thấy nuôi chó ở Nhật khá là mắc đó mặc dù mình chưa nuôi bao giờ (hem có xiền :D) Mấy lần đi ngang pet shop thấy chó con dễ thương quá tính nựng một xíu mà nhìn giá mình không yêu nổi luôn. Có mấy bé phốc giá 30 40 man ố mài gót @.@ Nhìn giá dầu tắm chó r thức ăn đóng bao của tụi nó nhiều khi giá còn mắc hơn đồ của mình nữa hiu hiu :))) Nói chung mình thấy bạn có điều kiện và thời gian rảnh thì nuôi vì mình thấy gần nhà mình có 1 ông cụ dù nắng 40 độ hay mưa bão dầm dề ổng cũng đều dắt cún cưng đi dạo hết. Với lại nếu nhà bạn là chung cư mà nuôi chó thì mất hết tình làng nghĩa xóm, mà chung cư cho phép nuôi chó cũng mắc nữa. Mình thấy nuôi mèo có vẻ ok hơn đó mặc dù chi phí chăm sóc nuôi ăn nuôi uống của cả chó cả mèo đều mắc ngang nhauuuu.
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie