Đời sống

Người Nhật thích môn thể thao nào nhất?

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

20/05/2019

Người Nhật giỏi bóng đá nhất châu Á vậy có phải bóng đá là môn thể thao được yêu thích nhất tại NHật không? Thông cảm mình không rành về thể thao lắm hì

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Hà Phương Phạm

VN

JP

20/05/2019

Mình nghĩ là bóng chày đó bạn. Ngày xưa mình cũng có đi xem bóng chày r mặc dù k hiểu gì hết. Lúc đó thấy khán đài chật kín rộn ràng lắm tuy là trời có hơi lạnh tí (mình nhớ rõ tại vì lúc đó zai nhà choàng áo khoác cho mình lần đầu tiên mà hehe) Với lại khi đi ngang qua mấy trường cấp 2 cấp 3 mình thấy các bạn nam nữ đều tham gia tập bóng hăng say, nhiều khi 11h đêm mình vẫn nghe tiếng đập bóng @_@

Ở công viên mình cũng thấy bố mẹ luyện bắt bóng với mấy đứa con nhỏ nhiều lắm. Nhìn những hình ảnh như vậy mình thấy ghen tị quá vì ngày xưa trường mình sân có chút xíu chẳng đủ để thi chạy bộ nữa chỉ biết đá cầu nhảy xa thôi. Cảm thấy trường học ở Nhật tạo điều kiện cho học sinh rèn luyện thể thao tốt quá hichic.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie