Làm việc

Khi nào nên bắt đầu xin việc?

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

05/06/2019

Mình muốn xin việc tại Nhật nhưng tìm trên mạng nhiều thông tin quá. Mình đọc không hiểu nên tìm việc khi nào? Có phải là vào đầu năm 4 không mọi người?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Khánh Ngân Trần

VN

JP

05/06/2019

bạn nhập học vào kỳ tháng 4 đúng k? nếu vậy thì bắt đầu xin việc từ tháng 4 của năm trước khi tốt nghiệp. Đa số công ty lớn sẽ mở entry vào đầu tháng 4 nên cần chuẩn bị kỹ vào tháng 2, 3. Nên đi đến những seminar để được nghe về các công ty và quyết định đại khái mình muốn làm ở đâu.

Theo kinh nghiệm của bản thân mình, mình tìm hiểu về shu từ năm 1 đại học vì dù sao mình cũng học trg tiếng r nên cũng biết kha khá thông tin. Năm 2 mình cố gắng xin thực tập mùa hè. Năm 3 mình bắt đầu đi shu và may mắn nhận được việc trước khi tốt nghiệp :D Đa số các sinh viên Nhật cũng bắt đầu cùng 1 thời điểm như mình. Thậm chí nhiều bạn bắt đầu đi thực tập vào năm 1 nữa cơ (y)

Bạn càng tìm hiểu sớm về shu thì sẽ bớt bỡ ngỡ hơn. Từ bây giờ nên lên mạng tìm đọc thông tin càng nhiều càng tốt. Ở hiệu sách cũng bán rất nhiều sách về shu, mensetsu với các tips điền entry sheet.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie