Làm việc

Phiên dịch viên ở Nhật!

Thị Mỹ Linh Phạm

VN

VN

06/06/2019

Em không biết xin việc phiên dịch tiếng Nhật ở Nhật có khó lắm không ạ? Có ai có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em với. Em cảm ơn mọi người

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Hoàng Phúc Trần

VN

JP

06/06/2019

Mình có người quen từng làm phiên dịch tại Nhật r. Chị đó làm việc theo dự án chứ không phải dài hạn nhé. 

Theo mình từng hỏi thì công việc khá là nặng đầu vì bạn phải thông thạo cả 2 ngoại ngữ nếu k khi dịch sẽ rất cứng, thiếu tự nhiên nhé. Dự án đó làm về người Việt nên chị ấy sẽ dịch về hợp đồng, những bài viết về lao động Việt, vv.

Lương khá là cao vì đặc thù của nghề này vì thông thường phiên dịch viên sẽ chuyên về một mảng gì đó vd như luật, kinh tế hay y tế, vv Vì đây là nghề đòi hỏi vốn từ chuyên môn cao nên mình nghĩ bạn nên tìm hiểu xem mình muốn dịch về cái gì r từ đó học thêm những từ chuyên ngành. 

Chốt lại, nếu bạn thông thạo tiếng Nhật + có chuyên môn cụ thể, mình nghĩ bạn hoàn toàn có thể làm phiên dịch viên Việt Nhật tại Nhật nhé.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie