Du học

Học tiếng Nhật tại Tphcm?

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

06/06/2019

Chào mọi người ヾ(°∇°*)
Em đang tìm kiếm một vài trung tâm tiếng Nhật tại Tphcm. Em cũng có tham khảo bạn bè nên cũng lập đc 1 list những trung tâm có vẻ ok. Tuy nhiên em không biết nên học đến N mấy thì được và sau đó sẽ qua Nhật học tiếp ạ?

Em thấy một vài trung tâm cam kết đậu N5 trong 6 tháng. Mọi người thấy khả thi không ạ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Đức Duy Nguyễn

VN

VN

06/06/2019

Trước đây mình cũng từng hỏi như bạn nên bây giờ mình share lại những gì các senpai đã trả lời mình nhé.

1. Học tiếng Nhật ở VN càng nhiều càng vững thì khi qua Nhật bạn càng đỡ bối rối, lo lắng hơn. Mình cũng ráng học kỹ ngữ pháp Kanji nhưng phần kaiwa giao tiếp vẫn ẹ quá vì chưa tìm được người để thực hành mỗi ngày. Mình nghĩ bạn nên thi jlpt theo khả năng thôi nhưng tốt nhất là có N5 trước khi xin visa đi Nhật.

2. N5 trong 6 tháng hoàn toàn có thể. Với điều kiện bạn học chăm một chút. Cá nhân mình thấy những ng xung quanh thi N5 đậu rất nhiều nên mình nghĩ điều này không quá khó đâu.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie