Làm việc

Có nên đi xkld Nhật Bản

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

07/06/2019

Konnichiwa mina <3 Bác của mình có 1 ng con muốn đi xuất khẩu lao động Nhật. Nhà của bác mình không phải giàu có gì nên bác ấy định vay tầm 180 tr cho anh ấy đi qua trung tâm. Theo mọi người thì mức giá như vậy có cao quá không nhỉ? Đã ai từng đi diện này chưa ạ? Thị lực của anh họ mình không được tốt lắm (cận và loạn). Với điều kiện như vậy thì có đơn hàng nào ổn ạ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Anh Tú Vũ

VN

JP

07/06/2019

Mình cũng đi Nhật thông qua trung tâm. Trước đây mình cũng định đi theo chương trình của bộ lao động thương binh xh nhưng thấy yêu cầu sức khỏe + tỉ lệ chọi có vẻ cao nên mình quyết định đi theo công ty. Nếu anh họ của bạn muốn tiết kiệm chi phí thì có thể tìm hiểu chương trình này (không mất phí gì hết nhé) 180tr là giá cắt cổ r bạn. Lúc mình đi chỉ đóng khoảng 100tr thôi nhé. Nhà nước quy điịnh chi phí đưa ng sang xkld là 3600usd/ 3 năm tức chỉ ~85tr thôi. Nếu bạn đóng 180 200 qua đó bạn lại phải cày cuốc trả nợ rất mệt và rất dễ sinh lòng tham! Nếu anh họ bạn cận loạn nặng quá thì sẽ khó đi đấy (so với các bạn không cận khác sẽ mất đi lợi thế một chút). Dù sao thì xkld đòi hỏi người có sức khỏe thể lực tốt mà. Đôi lời chia sẻ mong giúp ích được cho bạn :")

0 Hữu ích

Trung Hiếu Vũ

VN

JP

07/06/2019

^ hic hic nghe bn nói mà mình buồn quá. Ngày xưa mình đi mất hơn 150 củ ... Thg bạn mình cũng bị cận nhưng vẫn đi bình thường k sao cả. Chắc tại vì nó đi theo mảng nông nghiệp. Xác định là đi theo 2 diện xây dựng với nông nghiệp thì sẽ cực hơn nhé bạn :gach:

0 Hữu ích

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

07/06/2019

Mình chưa bao giờ nghĩ về việc xuất khẩu lao động nhưng mà chi phí 180tr là 3 năm à bạn? Nếu đi làm lương thông thường chắc dc 13 man thêm tăng ca sẽ dc khoảng 15 man tức là 30tr. Thêm thuế điện nước ăn uống nữa nên mình nghĩ khó tiết kiệm dc nhiều.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie