Làm việc

Làm thế nào để xin việc làm thêm tại Nhật?

Thiên An Ngô

VN

JP

10/06/2019

Các bạn cho mình hỏi là mấy bạn xin baito thế nào vậy? Gần nhà mình có conbini đăng tuyển baito mà mình không giỏi tiếng Nhật lắm nên ngại gọi điện trực tiếp TT ^ TT

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

10/06/2019

Bạn có N mấy rồi? Mình nghĩ là từ N4 trở lên sẽ dễ dàng được nhận vào làm. Lúc mình xin baito đầu tiên là gọi điện trực tiếp, cũng run lắm nên mình ghi hết tất cả những gì mà họ có thể hỏi (vd như hẹn giờ phỏng vấn...) rồi cứ thế mà gọi thôi :))) Sau đó mình cũng được hẹn phỏng vấn. Chủ yếu chồ (tencho :)))) chỉ hỏi mình những câu đại loại như tại sao lại muốn làm ở đây, mỗi ngày làm mấy tiếng, tuần mấy ngày... Bạn cứ yên tâm là conbini lúc nào cũng thiếu người hết nên không lo thiếu việc đâu nha. Nhiều khi nhân viên lười tăng ca có mình chồ ở lại lo việc thôi đó ha ha

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie