Làm việc

Làm IT ở Nhật

Đức Duy Nguyễn

VN

VN

12/06/2019

Mình nghe nói làm IT ở Nhật sẽ phải làm việc cực nặng 1 tuần làm 6 ngày, k có thời gian nghỉ ngơi, áp lực lớn... Hóng chia sẻ kinh nghiệm của mọi người

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

Hoàng Phúc Trần

VN

JP

12/06/2019

Tùy thôi bạn ơi. Về nguyên tắc là 8 giờ/ ngày dc nghỉ thứ 7 cn nhưng việc rất nhiều nên OT là chuyện thường nhé. Mấy đàn em mới vào của mình trong kỳ training đi tàu chuyến cuối là chuyện bình thường luôn. Mình thì thuộc team kệ mie không quan tâm ng khác nghĩ gì nên cứ xong việc là 7h cắp cặp về, khi nào bận quá thì ở lại thêm 1 2 tiếng. Nói chung nếu bạn không quen với việc mài đít ở công ty và bị nhồi như cá mòi trên tàu sau 1 ngày làm việc cực khổ thì bạn sẽ dễ stress khi qua Nhật lắm. Đặc biệt là với nghề code dạo như này

0 Hữu ích

Ngọc Quang Nguyễn

VN

JP

12/06/2019

Anh xác nhận là làm IT ở Nhật cường độ làm việc cao, áp lực lớn, rất dễ bị stress. Chuyện zangyo bây giờ đã được cải thiện rất nhiều so với mấy năm trước rồi tuy nhiên khi deadline nó dí thì không làm không được em ạ. Ngoài ra, theo anh thấy trước khi bắt đầu làm ở công ty (bất kể nghề gì), em nên học tiếng Nhật thật chắc đi đã. Một khi em đã đi làm, mỗi ngày về nhà tầm 8 9h như thế sẽ rất khó để học, trừ khi em có ý chí cực kì cao. Như tiếng Nhật của anh từ khi vào công ty đến giờ nó vẫn nguyễn y vân đây.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie