Du lịch

Thời tiết ở Nhật Bản thế nào?

Ngọc Chi Mai Lý

VN

VN

19/06/2019

Mình muốn sắp xếp sang Nhật du lịch một lần do từ nhỏ đã mê tít cảnh đẹp của Nhật rồi... Tuy nhiên mình không biết nên đi Nhật mùa nào thì thời tiết sẽ đẹp nhất? Mình được tư vấn đi vào tháng 4 mùa hoa anh đào nở nhưng giá vé đắt gần gấp đôi hix.

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Thanh Trúc Bùi

VN

JP

19/06/2019

Theo mình thì bạn nên né tháng 6-7-8-9 vì mùa hè nắng chang chang không khác gì vn :)) và trời thường xuyên mưa bão, độ ẩm cao rất khó chịu. Nếu đi lý tưởng nhất thì sẽ là tháng 4 (sakura) tháng 11 (lá đỏ) thời tiết đẹp tha hồ sống ảo. tuy nhiên mình nghĩ 2 mùa này đông khách nhất luôn. Nếu bạn chỉ muốn ngắm cảnh đẹp thì có thể tìm hiểu những vùng ít người đi hơn như Niigata chẳng hạn. Mà nếu bạn đi tự túc thì mình nghĩ đi lại bằng tàu là chủ yếu nhỉ? Vậy nên ráng tích tiền đi mấy thành phố lớn trước để làm quen đã nha.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie