Du học

Du học Nhật Bản

Nhất Nam Ngô

VN

VN

03/07/2019

Mình chỉ biết nói tiếng Anh nên đang băn khoăn không biết nên đi du học Nhật hay Hàn nữa. Mọi người tư vấn giúp mình với !!!

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Tuấn Anh Lưu

VN

JP

03/07/2019

Anh nghĩ trước hết em nên suy nghĩ tại sao mình muốn đi du học. Dù là Hàn hay Nhật thì em phải học tiếng bản địa nên chắc chắn sẽ khó khăn hơn những nước nói tiếng Anh rất nhiều. Tất nhiên em có thể đăng ký chương trình học bằng 100% tiếng Anh nhưng nếu vậy thì trải nghiệm của em sẽ bị thu hẹp lại nhiều. 

Nhật và Hàn là 2 nước rất hiện đại, đẹp và cũng áp lực nặng nên em nên suy nghĩ kỹ nếu muốn du học ở đây. Nếu em còn phải vừa làm vừa học nữa thì gần như không có thời gian nghỉ ngơi đâu. Cá nhân anh đã đi cả 2 nước (học ở Nhật và qua Hàn chơi) và anh thấy Nhật tốt hơn Hàn nhiều, ít nhất là về mặt phong cảnh và tiện nghi. Trước khi nộp hồ sơ, em nên tham khảo càng nhiều thông tin càng tốt. Có thể tìm các topic đã được đăng, anh đã trả lời kha khá rồi.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie