Du học

Sắp tới em chuẩn bị bay sang Nhật nên đang chuẩn bị đồ đạc rồi ạ.

Phương Nghi Nguyễn

VN

JP

09/09/2020

Em chào anh chị ạ. Sắp tới em chuẩn bị bay sang Nhật nên đang chuẩn bị đồ đạc rồi ạ. Em có 1 vấn đề anh chị giải đáp giúp em với ạ. Có 1 bác nhà có đứa trước em khoảng 1 năm, thì chuẩn bị đầy đủ nào là hành tỏi khô, rồi cá khô,... gia vị...tương.. mì tôm -> Em có cần chuẩn bị đầy đủ như vậy không ạ. Về quần áo thì em đã chuẩn bị quần áo mặc hàng ngày và quần áo đi làm rồi ạ Nhưng mọi người vẫn muốn mua thêm vài chiếc áo rét phòng trường hợp mùa đông -> Em có cần mua mấy cái áo rét như mọi người nói khong ạ Anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Nhân tiện cho em hỏi là trước khi sang em cần chuẩn bị thêm những gì nữa ạ. Cảm ơn anh chị đã đọc bài

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Ngọc Ánh Châu Trần

VN

VN

09/09/2020

Bột canh ưu tiên số 1 nhé em. Còn quần áo mang vừa thôi , đồ đạc khác bên này mua cũng rẻ mà tốt, giày bên này đẹp và hàng hịn .

0 Hữu ích

Phương Thảo Lưu

VN

VN

09/09/2020

Chỉ cần mua một cái khoác cho trời lạnh và cái dày cho mùa tuyết.còn lại ít quần áo mặc thường ngày.nên đem theo gia vị như ớt bột tiêu bột nêm vì mua ở nhà rẻ hơn chưa kể mùi cũng thơm hơn.sách vở và một ít đồ dùng cần thiết.đem đủ cân thôi vì bên nhật cũng có đầy đủ rồi.chẳng qua giá tính theo tiền việt thì đắt hơn thôi

0 Hữu ích

Gia Huy Lê

VN

VN

09/09/2020

Kinh nghiệm là mang bột canh, tương ớt, thích thì mang mì tôm sang, những cái còn lại bên này có hết ko việc gì phải xách sang cho nặng người. Mang sách vở sang mà học, quần áo đủ dùng. Khẩu trang đang đắt nên mua mang theo. Giày thì nói luôn là giày bên này đắt nhưng bền, ABC Mart đang giảm toàn 50-70%, sang đây nên mua một đôi để đi làm phải đứng nhiều cũng ko bị đau chân như giày 200-300 ở nhà.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie