Du học

dự định đi du học Nhật

Đức Duy Nguyễn

VN

VN

30/10/2020

Dạ em chào anh chị em trong gourp ạ
Em 2k1
Chuyện là thế này, em từ đầu đã có dự định đi du học Nhật vì nhà em đủ điều kiện để đi, nhưng cuối cùng vì hồ sơ em nghĩ học quá nhiều, ba em từ trước cũng không muốn em đi xa nhà, sau vụ covid thì e và ba mẹ lại càng gay gắt hơn về vấn đề em muốn đi nhưng bame lại nhất quyết không cho
Em đã lỡ dỡ 2 năm rồi, giờ thấy các bạn được sang Nhật em lại chạnh lòng
Không biết mn có chửi là em ngu không nữa, em ơi nhà thì sung sướng rảnh rỗi, tiền bạc cũng thoải mái vì ba mẹ kinh doanh
Giờ thì em lại muốn lén tự dành dụm tiền để đi xkld, vì ba em nhất quyết để trưng em ở nhà chứ không sức tiền cho em đi,thật sự không phải vì muốn kiếm tiền làm giàu , em chỉ muốn được kiếm ra những đồng tiền tự tay mình, sống trên đất nước mình yêu thích
Anh chị cho em xin ít kinh nghiệm, giờ em hỗn độn quá
Em cám ơn

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Trần Thùy Dương Vũ

VN

VN

30/10/2020

Em hình như ko yêu nước Nhật. Và cũng chưa hiểu thế nào là du học và xkld. Chỉ là muốn thể hiện cái tôi thôi. 1 lời khuyên chân thành là nếu em thật sự yêu mến nước Nhật và mong tìm hiểu Nhật thì hãy học tiếng tại Việt Nam thật tốt rồi lần mò trên mạng các thông tin về Nhật. Rồi sau đó đi du học Nhật hay xkld cũng đc vì đó là đam mê.
Còn không nên đi xkld Nhật để kiếm tiền khẳng định mình. Nếu muốn khẳng Đinh thì em đi làm bồi bàn ở VN cũng đc. Cũng gọi là kiếm tiền của mình.

0 Hữu ích

Ngọc Chi Mai Lý

VN

VN

30/10/2020

Xkld là con đường ngu dốt cho những ai có tiền, có kiến thức mà lại đâm đầu vào chọn. Chỉ có những người khó khăn về mặt kinh tế, khó kiếm dc việc thì cũng là một sự lựa chọn không tồi. Tiếc rằng các bạn trẻ tuổi, 18,19, học hết cấp 3 xong sự đời chưa trải nhiều, đang muốn bung lụa, muốn đc trải nghiệm cái tự do ngoài sự quản lý của bố mẹ, muốn được chứng minh bản thân mình, 10 ng đi thì 7,8 người là thích sang trải nghiệm. - đây có lẽ là sự thật đau lòng mà hiện giờ vẫn mãi không thôi.

0 Hữu ích

Quách Ánh Phùng

VN

VN

30/10/2020

Theo bài viết này thì sang tầm 3 tháng là khóc đòi về :)) chẳng gia đình nào bỏ con cả. Muốn phá những gì thầy u xây dựng cho thì qua đây mà thử thách bản thân. Muốn tự tiêu tiền do tay mình làm ra, thể hiện bản thân thì ở VN chạy grab cũng ra tiền. Đi làm ở Vn 1 năm đi cho thầy u thấy rồi thuyết phục cũng dễ dàng hơn. Biết đâu 1 năm sau lại suy nghĩ lại.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie