Đời sống

Bạn e mới bị tai nạn, đi xe đạp bị oto tông, đi đúng luật.

Lê Ngọc Mỹ Duyên

VN

VN

09/11/2020

Mọi người cho e hỏi:
Bạn e mới bị tai nạn, đi xe đạp bị oto tông, đi đúng luật. Sau khi bị đâm bất tỉnh 1 tiếng, hiện tại đang nằm viện ở otemachi ( kokura - kitakyushu) , bị khâu 4 mũi ở sau gáy. 2 ngày đầu ăn vào thì bị nôn ra, bạn e đang học trường tiếng và bên đâm họ liên lạc và nói làm việc với trường. Bây giờ e hỏi thì bên trường nói là để đợi bảo hiểm giải quyết, nhưng e đang lo k biết họ có chụp CT não các kiểu k. Vì bạn e k biết tiếng, họ bảo do dịch nên k được vào trực tiếp. Mong ai đã gặp trường hợp như vậy có thể tư vấn giúp e, vì giờ lo nhất là bạn e k biết có bị ảnh hưởng gì không.

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Nguyễn Đăng Thịnh

VN

VN

09/11/2020

Yêu cầu làm càng nhiều xét nghiệm càng tốt vì viện phí toàn bộ bên gây tai nạn phải chịu. Nhất là chụp CT và MRI vì nôn là hiện tượng ảnh hưởng não.
Ko biết tiếng và ko biết luật được bảo vệ là 1 thiệt thòi rất lớn. Hi vọng các bạn khác cũng nhìn vào mà chăm chỉ học từ bây giờ

0 Hữu ích

Trịnh Xuân Bình

VN

VN

09/11/2020

Bạn em có giữ thông tin gì ng đâm mình kg? Ở bv nếu kg biết tiếng thì bạn em sẽ liên lạc qua em, mình phải tự yêu cầu nếu mình sợ ảnh hưởng, anh chồng c mới bị tai nạn, tiếng cũng kg giỏi nên cho số đt ck c để bên bảo hiểm và bệnh viện liên lạc. Nếu như bên kia sai họ sẽ lo hết chi phí khám chữa, lẫn tiền lương ngày em nằm viện, sau đó còn tiền đền bù thiệt hại. Nếu bạn em kg rành tiếng thì xin số đt bệnh viện hoặc bảo bạn em đưa số đt em để ng bv ll vs em. Nếu bên kia sai cứ yêu cầu khám hết nếu lo sợ, kg ngại j em nha. Nếu cần gì nt c hỏi ck c cho

0 Hữu ích

Hoàng Ngọc Anh

VN

VN

09/11/2020

Trước mình cũng bị tai nạn sợt hết 1 bên người từ thái dương (tại k đeo mũ bảo hiểm) cổ tay, khủy tay, đầu gối tới mắt cá chân luôn và bất tỉnh, được ngta bế vào viện lúc tỉnh cũng kiểu ăn nuốt xuống tới nửa cái dạ dày thì lại nôn. Tình trạng xảy ra tầm 3, 4 ngày thì nhà mình quyết định cho đi chụp c CT cắt lớp ( vì chụp hại sức khỏe nên sau 3,4 ngày ms quyết định cho đi chụp) ấy thế mà sáng đó mình thèm ăn bát cháo thịt băm, kiểu thần kì gì đó ăn xong k nôn k ói ? thế là mình k phải đi chụp chiếu gì nữa.Bác sĩ bảo ở lại theo dõi thêm 1 ngày nữa r cho về.
Mình chỉ muốn kể chút chuyện của mình thôi. Mong cho người bạn ấy sẽ bình an vô sự.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie