Đời sống

Đổi bằng lái xe ỏ Nhật

Nguyễn Lê Anh Thái

VN

VN

25/01/2021

Em vừa đi đổi bằng xe máy 125cc hôm nay.
Anh chị em cho em hỏi có phải nếu có bằng xe máy ở Nhật rồi thì khi thi mới bằng ô tô sẽ được miễn thi lý thuyết, chỉ cần thực hành thôi phải không ạ? Em thấy nhiều thông tin quá. Anh chị nào thi rồi có kinh nghiệm chia sẻ cho em và mọi người với ạ.
ありがとうございます?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Hoàng Ngọc Anh

VN

VN

25/01/2021

nếu đổi sang bằng xe 50cc thì k cần thi thực hành chỉ cần 10 câu lí thuyết tiếng việt 7/10 câu đúng là ok. Còn muốn đi từ 50cc đến 125cc thì phải thi thực hành. Ngoài ra có cả 125cc đến 400cc. Ngoài ra thì bằng xe AT thì thực hành xe ga, muốn đi xe côn thì thi thực hành bằng xe côn ạ

0 Hữu ích

Lê Cẩm Tú

VN

VN

25/01/2021

Đúng rồi nha bạn. Chỉ học lái thôi 10 tiết trong trường, nếu thi đỗ karimen học tiếp 19 tiết chạy ngoài đường. Oki là thi lấy bằng thôi

0 Hữu ích

Vương Đăng Khoa

VN

VN

25/01/2021

Bớt đc tầm 7m so với ko có bằng á.
Thử kiếm 1 trường lái xe rồi xem học phí nó ghi rõ từng trường hợp á. Có bằng gentsuki, bằng 125, oogata,... các kiểu thì sẽ có giảm giá khác nhau. Tuỳ vào từng trường lái

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie