Làm việc

Kĩ sư ở Nhật có mức lương bao nhiêu?

Đức Duy Nguyễn

VN

VN

15/04/2019

Chào ace. Mình có ý định làm kĩ sư bên Nhật thì cần chuẩn bị những gì? Ngoài ra, lương có cao không? Có cần phải giao tiếp bằng tiếng Nhật gì k? Nếu cần giao tiếp nhiều thì mình định qua Nhật học ở trg tiếng r xin việc ở Nhật luôn. Hơi nhiều câu hỏi mong ae và các senpai giải đáp giúp mình. Cảm ơn nhiều
1 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Hồng Phúc Trần

VN

JP

17/04/2019

Chào bạn. nếu bạn muốn làm về IT ở Nhật thì cần trình độ tiếng Nhật ở mức khá và bằng đh. Hiện tại mình có N2 nhưng mình nghĩ nếu bạn có N3 cũng ổn, chỉ cần bạn giao tiếp tốt. Lương thì tất nhiên cao hơn ở vn và nếu bạn ăn xài chừng mực thì cũng tk được kha khá. Yên tâm là cty Nhật k quan tâm đến kinh nghiệm nên bạn cứ tập trung học tiếng Nhật thật tốt. ganbatte!
1 Hữu ích

Ngọc Quang Nguyễn

VN

JP

20/04/2019

Để có thể sống tạm ổn ở đây dù là đi diện gì em cũng nên có N3. Em không nhất thiết phải sang Nhật học tiếng mà có thể rèn luyện kĩ năng đọc hiểu và nghe ở nhà. Sang đây thời gian đầu chưa quen sẽ hơi khó khăn nhưng nếu em nắm vững kiến thức IT thì sẽ dễ giao tiếp với mọi người hơn. Cố lên nhé !
1 Hữu ích

Thanh Trúc Bùi

VN

JP

30/03/2020

n1 k phải cao nhất đâu nhé, n1 chỉ tương đương với 600 điểm của kì thi tiếng nhật thương mại thôi, mà max của nó là 900 điểm thì phải. cố gắng lên bạn

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie