Đời sống

Tại sao người Nhật thích sống độc thân?

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

13/05/2019

Có thật là người Nhật không thích kết hôn mà chỉ thích sống độc thân thôi không ak?
1 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Khánh Ngân Trần

VN

JP

13/05/2019

Không biết sao nhưng mà mình đọc trên báo vn thấy tỉ lệ người cảm thấy kết hôn là chuyện không cần thiết là 60 70 % gì đó, trong khi xungg quanh mình toàn là những anh đồng nghiệp đã có vợ con đuề huề, thành ra mình thành gái ế :))
Bản thân mình thấy việc kết hôn là quan trọng, tuy nhiên nếu bạn không có công việc ổn định, lương cao thì chuyện nhắm mắt đưa chân làm lễ với ai đó là chuyện không cần thiết phải không nè? Mình luôn quan niệm rằng mình sẽ hạnh phúc nhất khi làm công việc mình yêu thích, chăm lo đầy đủ cho cha mẹ và bản thân nên cho dù có ế mình cũng không sao hết. Mỗi ngày vẫn ăn ngon, vẫn đi làm, mỗi tháng lương về thì xách mông ra mall mua đồ make up hoặc skin care là mình vui lắm rồi. Mình nghĩ đa số người Nhật cũng suy nghĩ vậy. Mình chưa bao giờ cảm thấy gắn bó với ai đó đến mức "à, đây là người mà mình muốn chia sẻ khó khăn buồn tủi đến hết cuộc đời" Có lẽ là do duyên chưa tới chăng? Trước đây mình cũng từng quen một anh người Nhật, cũng yêu nhau mặn nồng lắm nhưng cả hai đều không có động lực tiến xa hơn nữa nên cuối cùng đường ai nấy đi.Thành ra mình rất ngưỡng mộ những người kết hôn và sống bên nhau đến đầu bạc răng long nha :tim bay: Lan man quá, túm gọn lại là việc không thích kết hôn là xu hướng chung của những nước phát triển đó bạn. Càng hiện đại phát triển con người càng phải cố gằng đuổi kịp mọi người xung quanh nên không còn ham muốn lập gia đình mà bạn
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie