Du học

N3 du học

Hoàng Anh Đặng

VN

VN

19/04/2020

Mình có N3, chuẩn bị đi du học. Mọi người cho mình hỏi qua bên Nhật có việc làm đủ trang trải cho sinh hoạt và việc học không. Vì kinh tế không dư giả nên nhờ mọi người tư vấn giúp. Cảm ơn cộng đồng

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (4 câu)

Diệu Quỳnh Chi Hồ

VN

VN

19/04/2020

Làm thêm để ko bị vi phạm thì chỉ đủ chi phí sinh hoạt thôi b ạ. Đừng nghe học bổng toàn phần này nọ từ các bên :)) phải tỉnh táo xem mục tiêu du học của mình là gì r hãy chọn bạn ạ.

0 Hữu ích

Trần Minh Thư Nguyễn

VN

VN

19/04/2020

làm thêm ko phạm pháp thì chỉ đủ tiền sinh hoạt thôi chứ tiền học ko cover được đâu ạ . đi làm quá tiếng thì xác định về lúc nào kbiet ? kinh tế k dư dả thì hãy xem xét lại ạ

0 Hữu ích

Đức Duy Nguyễn

VN

VN

19/04/2020

n3 thì thuận lợi quá rồi còn gì, việc nhiều, lương ;lại cao, mình cũng là du học sinh, theo mình mức làm đủ cuộc sống và việc học, nhưng sẽ hơi vất vả chút, nhưng mình thấy cũng ổn, quen rồi

0 Hữu ích

Vijp Vượng

VN

JP

30/04/2020

Thực sự những người có n3 sáng nhật thì rất ít. Có người chỉ học 10 bài mina xong đi, sáng đây họ vẫn sống tốt bạn ạ. Có n3 thì bạn sẽ thoải mái hơn trong công việc do tiếng nhật nói chuyện vs họ đc.

Thường thì người nào mà biết tiếng, tiếp thu nhanh thì họ sẽ rất quý.

Nói đủ chỉ trả trang trải học phí và cuộc sống thì bạn phải làm ít nhất 2 việc tầm hơn 35 triệu thì mới sống đc.

Một việc 28 tiếng ko đủ đâu nhé. Còn nhật bản chỉ quỹ định 28 tiếng nhưng ko ai theo quy định nhé. Có cách lách luật cả. Ai cũng làm 28 tiếng thì ít người sáng nhật du học lắm.

Nếu bạn tốt nghiệp đại học ở việt nam thì có thể học 1 năm xong đi làm luôn nếu tiếng nhật vững như mình đây

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie