Du lịch

Cách tra tàu điện ở Nhật?

Thị Ngọc Thảo Chu

VN

JP

14/05/2019

Các bạn thường sử dụng app nào để tra giờ đi tàu v ạ? Mình sử dụng gg map mà nhiều khi chị ấy gợi ý toàn cách đi mắc k ah
1 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Đỗ Huyền My Lê

VN

JP

14/05/2019

Miình thích dùng 乗換案内 norikae annai nè bạn thử search trên appstore xem. Mình không biết tại sao nhưng có lần mình thử tìm giờ đi tàu thì thấy google map không hiển thị một số kết quả của 乗換案内 và ngc lại. Cá nhân mình đánh giá thì có vẻ 乗換案内 hiển thị nhiều cách đi rẻ hơn, nhưng mà google map thì tiện hơn nếu bạn muốn tìm thêm cách đi trong ga chẳng hạn. Mà thiệt ra ga của Nhật phức tạp quá nên nhiều khi mình đứng 1 chỗ xoay vòng vòng không biết hướng tây nam là hướng qq nào nữa =)) Bởi vậy nên mình siêu ghét mấy ga như yokohama hay shibuya lắm lắm luôn -.- Mình thấy mấy bạn mình dùng yahoo norikae hay navitime để tra giờ tàu cũng khá là nhiều đó bạn thấy cái nào dễ nhìn nhất thì chọn nha ^^
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie