Du học

ngành học dễ xin visa

Ngọc Quang Nguyễn

VN

JP

27/04/2020

Mọi người ơi nếu là con gái học ngành gì thì dễ có việc làm và xin vida vậy .nên học senmon hay đại học ạ. Còn con trai ngành ô tô được hk ạ học senmon tốt hơn hay đại học ạ . Giúp e vs??❤❤

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (3 câu)

Gia Hân Nguyễn

VN

JP

27/04/2020

Con gái nên học điều dưỡng hoặc ngành kinh tế tiếng nhâtn đạt tầm N3 cứng trở lên sẽ tốt. Con trai học ô tô học phí rất đắt 1 năm dao động 90-120m có những trường đắt hơn khoảng 140m nhé. Chưa kể học nghành đó bạn phải học bằng lái ở nhật khoảng 20-30m( tuỳ từng vùng và đợt khuyến mãi). Học đại học sẽ tốt hơn nhưng chi phí thời gian sẽ tốn kém hơn đòi hỏi trình độ tiếng và thi đầu vào sẽ khó hơn! ?

0 Hữu ích

Thiên An Ngô

VN

JP

27/04/2020

Con gái có thể tham khảo các ngành như nhà hàng,khách sạn,du lịch,thông dịch hoặc điều dưỡng điều rất ổn đó em. Con trai học oto thì quá ổn rồi em. Ngành này ra trường dể tìm việc. Chỉ cần tiếng tốt cà ngành phù hợp thì senmon hay đại học điều có cơ hội việc làm nha em. Lợi thế khi học đại học là ra trường em xin việc trái ngành vẫn đc còn senmon thì phải đúng chuyên ngành mới chuyển visa đc em nhé.

0 Hữu ích

Thị Ngọc Thảo Chu

VN

JP

27/04/2020

Kaigo dễ xin visa nha. Hiện nay enmon ôtô thì ra dễ xin việc. Còn muốn lâu dài thì đh nhe.

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie