Đời sống

Ở Nhật động đất có nguy hiểm không?

Thị Mỹ Linh Phạm

VN

VN

17/05/2019

Như tiêu đề ạ. Em xem tivi thấy động đất rung lắc mấy tòa nhà thấy kinh dị quá. Không biết sống ở Nhật gặp động đất mình phải làm sao? Có nguy hiểm lắm không ạ?
0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Thị Ngọc Thảo Chu

VN

JP

17/05/2019

Mình lúc mới sang cũng chưa hình dung động đất đáng sợ ra sao. Mình chỉ nhớ là đêm đang nằm ngủ thì thấy rung rinh rung rinh. Mình tưởng có ai đang lắc giường của mình nên tỉnh dậy định đạp con bạn cùng phòng 1 phát (mình với nó nằm giường tầng nó nằm dưới mình nằm trên). Tỉnh dậy rồi mới biết thì ra là động đất. Lúc đó mình kiểu ơ hay nhở làm mất cả giấc ngủ xong mình cũng lười với lại thấy rung nhẹ thôi nên trùm chăn ngủ tiếp luôn. Bạn sang Nhật gặp động đất thì cứ ở yên trong nhà và né tủ chạn ra để lỡ nó ập xuống thì đi tong cmnl. Nói chung mình cảm thấy động đất ở Nhật không đáng sợ bằng bão (nhiều khi muốn gió mạnh như muốn thổi bay mình lên nóc nhà luôn).
0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie