Đời sống

Văn hóa kawaii của Nhật là gì?

Trung Kiên Trần

VN

JP

20/05/2019

Tại sao đi đâu mình cũng thấy tất cả mọi thứ về Nhật cũng đều kawaii hết vậy? Ngay cả hộp đựng khăn giấy cũng dễ thương là thế ếu nào nhỉ?

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Thị Thúy Hằng Nguyễn

VN

JP

20/05/2019

Không biết tại sao nhưng mình cảm thấy người nhật dễ thương từ trong máu rồi nên cái gì họ làm ra hoặc nuôi cũng đều kawaiiii hết. Ví dụ như idol nhật làm biểu cảm phồng môi mình cảm thấy giống cục mochi trong khi mình thử làm thì cứ thấy nó sai sai :)) Hoặc mấy em shiba bếu bếu siêu cấp đáng yêu nữa nè :))

Có cảm giác một góc phố nhỏ xíu xìu xiu ở nhật cũng dễ thương sao sao đó. Mình nghĩ văn hóa kawaii xuất phát từ việc người nhật thích vẻ đẹp tự nhiên, trong sáng, kiểu như khi trang điểm họ sẽ trang điểm nhạt và đánh má say rượu hay khi mua quần áo họ sẽ chọn quần áo hơi phồng một chút tạo cảm giác đáng eo. SỐng ở nhật lâu mình cũng bị nhiễm luôn, bây giờ làm cơm cũng phải làm thật dễ thương mới chịu được á hihi :))

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie