Đời sống

Tại sao da người Nhật rất đẹp?

Anh Tú Vũ

VN

JP

21/05/2019

Sao da của người Nhật đẹp vậy mọi người? Đúng nghĩa trắng bóc pưng pưng không có lỗ chân lông luôn ghen tị quá huhuuuhu

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (2 câu)

Hà Phương Phạm

VN

JP

21/05/2019

Điều kiện để có da đẹp như người Nhật :

1. Là người Nhật

2. Sống tại Nhật

Thật chứ mình nghĩ da người nhật đẹp là do bản chất da của họ vốn mịn màng trắng trẻo từ nhỏ rồi ấy. Cái này là chất da nên mình có bôi trét bao nhiêu cũng không thay đổi lắm đâu. Như mình da dầu mỗi sáng tỉnh dậy đủ chiên 2 suất bánh mì trứng còn lỗ chân lông thì to bằng cái bát... mà đó là mình skincare rất rất kỹ đó nha. trong khi con bạn người Nhật của mình chỉ dùng sửa rữa mặt, toner với kem dưỡng thôi mà da nó láng mịn lắm luôn. Mình về việt nam thì nổi nhiều mụn hơn chắc do bên nhật sạch sẽ khí hậu trong lành mát mẻ hơn. Nếu bạn thật sự muốn có da đẹp như người hàn nhật mình nghĩ bạn nên đi spa thường xuyên.

0 Hữu ích

Thị Mỹ Phương Nguyễn

VN

JP

21/05/2019

Không biết các bạn khác ra sao nhưng mình nghĩ cách skincare phù hợp sẽ quyết định việc da bạn có đẹp hay không đến 80% còn 20% còn lại do môi trường ăn uống r gen thôi.

Nói sơ qua về mình, ngày xưa khi mình còn ở Việt Nam mình rất tự ti về da: mụn ẩn mụn bọc chưa kể thâm mụn 2 bên má. Mình cũng chỉ biết sử dụng tuýp sửa rữa mặt có vài chục k và tránh ăn đồ cay nóng nhưng mặt mình vẫn không đỡ chút nào. Sang Nhật mình được ăn nhiều đồ tươi ngon hơn và quan trọng là mình cũng bắt đầu chăm đọc bài về skincare hơn (vì thấy ai ở Nhật da cũng đẹp nên mình có thêm động lực ^^). Từ khi mình tìm được cách skincare phù hợp cho bản thân, mình cảm thấy da mặt đỡ hơn 70%, tuy vẫn còn thâm nhưng không đáng kể nhưng quan trọng là mình bớt tự ti hơn khi đi ra đường hihi.

Chế độ skincare của mình nè

Sáng rửa mặt bằng hada labo. Mình chọn loại dành cho dầu vì da mình là hỗn hợp thiên dầu. Toner naturie và xức thêm kem chống nắng (mình dùng shiseido). sau đó bắt đầu trang điểm. Tối về nhà cho dù có bận đến đâu mình cũng đều tẩy trang bằng dầu kose và nhũ hóa kĩ trong 5 phút, nếu không sẽ dễ lên mụn lắm nha mọi người. dùng toner, bôi kem đêm (mình dùng loại làm trắng của kose) và khóa ẩm bằng rosehip oil. Rosehip oil trị thâm khá tốt nha mọi người.

Quy trình của mình đơn giản thôi nhưng da mình đã phục hồi rất nhiều. Các bạn cũng đừng ham hố chọn quá nhiều sp skincare mà hãy lắng nghe làn da của mình cần gì là sẽ có làn da đẹp như người Nhật thôi mà ^^~

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie