Đời sống

Tại sao người Nhật không ăn hồng trồng trước nhà?

Tuấn Anh Lưu

VN

JP

21/05/2019

Mình thấy ở Nhật có một số hộ gia đình trồng khá nhiều hồng, quýt nhưng họ để nó chín nẫu mà không thèm hái. Có ai biết nguyên nhân là do đâu không? Hình minh họa:

0 Bookmark

Danh sách câu trả lời (1 câu)

Diệu Quỳnh Chi Hồ

VN

VN

21/05/2019

Em không biết người Nhật ra sao nhưng chị dâu em sống ở Ý nói người Ý không ăn cam chín vàng ven đường. Chị ý kể là chị cũng tò mò không hiểu tại sao cam nhìn ngon lành như thế mà rụng đầy vỉa hè không ai quan tâm. Chị cũng tiếc nên có lần ăn thử một trái còn nguyên trên cành đàng hoàng. "zời ơi hỏng hỏng hết cho tao uống miễn phí tao còn đánh thêm" nguyên văn của chị =)) em nghĩ có thể hồng trong vườn nhà người Nhật không được ngon chăng? Chứ nếu quả ngon thì ai lại từ chối chứ ạ.

Hoặc họ không đủ kiên nhẫn trèo cao để hái. Chứ nhà em cũng có cây nhãn đến mùa là bọ xít bu quá trời, phải có anh trai cầm cây huơ chứ em là không dám. Em chỉ dám cầm dép chọi thôi mà nhiều khi dép một đi không trở lại :3

0 Hữu ích

Bài viết Forum có liên quan

Trang web của chúng tôi sử dụng Cookie với mục đích cải thiện khả năng truy cập và chất lượng của trang web. Vui lòng nhấp vào "Đồng ý" nếu bạn đồng ý với việc sử dụng Cookie của chúng tôi. Để xem thêm chi tiết về cách công ty chúng tôi sử dụng Cookie, vui lòng xem tại đây.

Chính sách Cookie